Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6550 และ P5KR กับ ความร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6550 และ P5KR กับ ความร้อน

เอ่อ ครือ ผมเพิ่งซื้อคอมมมาใหม่ มีสเปกดังนี้
    Intel E6550
    Asus P5KR
    Asus 8800GT
    GeIL 1GB*2 (4-4-4-12)
    HDD Baracuda Es 320Gb

แล้วทีนี้ ใส่ทุกอย่างลงในเคส Gview ที่มีพัดลมขนาด12cm 2ตัว(ข้าง1ดูดเข้า)(หลัง1ดูดออก)

เล่นไปเล่นมา ประมาณว่า พวก crysis หรือ Company Of Hero

ความร้อน m/b ขึ้นถึง 50c และความร้อนของ vga ขึ้นถึง 70c แต่ cpu ขึ้นแค่ 32c

ไม่ทราบว่า คาวมร้อนผมปรกติรึปล่าว ครับ ไม่เคยสัมผัส ฝั่ง Intel มาก่อน

เพื่อนๆที่เคยใช้หรือมีความรู้ด้านนี้ช่วยบอกผมทีครับ สงสัยอย่างแรง (กลัวคอมตัวเองผิดปรกติ)

ช่วยทีคับ

Geforce 8 ปกติ idle มันประมาณ 58 ครับ แล้ว เกมพวกนี้ใช้สเปคและประมวลผลเยอะ ไม่ใช่เรื่องแปลกที่ความร้อนจะแตะ 70

Core2Duo เย็นอยู่แล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ ว่าแต่ M/B ล่ะครับ

Comment

ทำมะดา - -''
        ถือว่า เบาๆนะท่าน ~
        ผมเวลา เล่นcrysis
        Full load
        Q6600 ~ 39
        P5k ~ 50
        8800GT ~ 67
        - -''

Comment

อ่อ กระจ่างเลย ครับ
          ขอขอบคุณ ท่าน Skywalker- และท่าน mashiplay มากๆครับที่ให้ความกระจ่าง
          หายงงแล้ว เย้

Comment

ปกติให้อากาศร้อนอย่างไร P5KR ก็ไม่เกิน 52

ส่วน E6550 Fulload ก็ไม่เกิน 45 ครับ

Comment

ใช่ครับ ผมใช้ P5KR กับ Q6600 ตอนโหลด Asus Probe ครั้งแรก ขนหัวลุกเลยครับ
              เสียง Alarm ดังลั่นเลย
              MB ครับ ปาไป 47 องศา ตกใจหมด แต่ลองมาหาอ่าน ๆ ในนี้ดู MB ก็ไม่ร้อนมากจนเว่อร์นะครับ

คิดว่าที่ร้อนมาก ๆ เพราะ 8800GT ด้วยครับ เดี๋ยวจะพาน้องไปใส่ VF900 น่าจะทำให้บอร์ดเย็นลงด้วย
              แล้วจะรายงานให้ทราบครับ

Comment

ของผมใส่ตาม Spec P5KR ของผมต่ำสุด 47 สูงสุด 52 ล่ะครับ ไม่รู้จะเกี่ยวกับเคสบ้างหรือเปล่า 8500 GT DDR2 ก็ 64 เท่านั้นเอง

Comment

เจอบอร์ดกิ๊ก DS4 ผมหล่ะหนาวแน่
                  48 - 52 เคยร้อนสุดๆ 70

Comment

เง้อออออออ
                    8800GT ผมก็ร้อนใช่ย่อย
                    เวลาไม่เปิดแอร์ นี่ ขึ้นถึง 75-79 เลย -*-
                    สมัยก่อนใช้ 7600GT ไม่เคย เกิน 65 เรย เจอ 8800GT ตกใจหมด คิดว่าของเราพิดปรกติ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
                      ปกติให้อากาศร้อนอย่างไร P5KR ก็ไม่เกิน 52

ส่วน E6550 Fulload ก็ไม่เกิน 45 ครับ
                      จริงดิ ลากหรือเปล่าครับ ?

Comment

สบายๆคับ แค่นั้นเอง

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post

เย็นจัด

Comment

Working...
                          X