Announcement

Collapse
No announcement yet.

SAPPHIRE AGP X1950 กะ HD2600XT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SAPPHIRE AGP X1950 กะ HD2600XT

ฝ่ายไหนเจ๋งกว่ากันครับ..กำลังจะตัดสินใจซื้อครับ

ตอบแบบไม่คิด x1950
    การ์ดระดับสูง เทียบกับ การ์ดระดับกลาง

Comment

1950 แรงดีๆ

Comment

1950

Comment

X1950 อยู่แล้วคับถึงจะเก่าแต่ยังเก๋าอยู่

Comment

แต่ 2600 มัน Support DX10 แถม SHADER 4.0

1950 แม้แรงกว่าแต่ Support DX9 SHADER 3.0

ราคาไม่ต่างกันมากด้วย...เลยลังเลหนะครับ

Comment

เป็นคำถามที่ดีครับ เพราะผมก็ตามเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน

ถ้าจะเอามาเล่นเกมส์ตอนนี้ แบบปรับ(เกือบ)สุด เนียนๆกันไปก็ X1950 เลยครับ ไม่ต้องคิดมาก

แต่ถ้าอยากลองของใหม่ เอ๊ะอยากรู้จัง DX10 มันเป็นยังไง ก็ 2600XT ไปเลยครับ เล่นเกมส์ก็ปรับกลางๆเอา

สรุปก็คือถ้าจะอัพ AGP ไว้เล่นเกมส์ตอนนี้ ตัวเลือกที่ดีก็คงมีแต่ X1950 ล่ะครับ

เพราะผมดูแล้ว DX10 กะ AGP ไปกันลำบาก เฮ้อ... ^_^

Comment

ถ้าเทียบบนXP 2600XT รีดพลังออกมาได้ไม่เต็มที่ แต่ถ้าบนVista 2600XT ก็จะรีดพลังขึ้นมาได้มากขึ้นที
                ถ้าคิดจะใช้ XP 1950 แรงอยู่แร้นนน
                แต่ถ้าจะใช้ Vista 2600XT เพราะมันจะแรงขึ้นถ้าใช้บน Vista

ของคนนี้ก็เป็น สังเกตุคะแนน GPU เพิ่มขึ้นมามากมาย
                แต่คะแนน CPU ก้ลดไปเหมือนกันแต่ไม่มากกว่าGPUเพิ่ม
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=137271
                Last edited by nawachookit; 27 Dec 2007, 10:59:08.

Comment

^
                  ^
                  ^
                  เง้อ...AGP นะครับท่าน ^_^

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                    ^
                    ^
                    ^
                    เง้อ...AGP นะครับท่าน ^_^
                    ก็ AGP 2600XT DDR3 ง่ะ

Comment

รอ Dx10 แพร่หลายกว่านี้ดีกว่าครับ ถ้าอยากลองก็ม่ะเป็นไรแต่ถ้าเป็นผมนะ จะรอให้มันนิยมกว่านี้แล้วค่อยเปลี่ยนทีเดียว เพราะไม่งั้นพอเปลี่ยนการ์ดไป พอๆนานเกมส์ใหม่ๆออกมาจะเล่นไม่ได้เอา -*-

Comment

ไปดู HWH มาของหมด..เข้าหลังปีใหม่ทั้งคู่เลยหง่ะ

Comment

Originally posted by Margerk View Post
                          ไปดู HWH มาของหมด..เข้าหลังปีใหม่ทั้งคู่เลยหง่ะ
                          มือ2มีขาย IT Market

ที่hwhมาแต่ตัวGalaxy8600GT ddr3 3350บาท สงสัยร้านมันสั่งมาแต่ตัวนี้ก่อน ตัวนี้แนวโน้มขายดีกว่าเพราะถูก คนน่าจะสนจาย

*จะแดงจะเขียวไม่สำคัญ ขอถูกไว้ก่อน เอิ๊กกกๆๆๆ

Comment

Working...
                          X