Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ลำโพง microlab 5.1 อยากได้ขาตั้ง 2ตัวหลังอะครับ พอดี เล่นแล้วมันไม่รุ้จะตั้งหลัง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by longbo_arpache View Post
    ประยุกต์เลยครับ แหะๆ
    x3/5.1 มันไม่ทำขาตั้งมาให้ เหอะๆ สงสัย microlab จะทำแถมมากะรุ่นสูงกว่ามั้ง ของผมเป็น x5/5.1 มันแถมมาให้ คู่นึง กะไอ้ตัวยึดผนังอีก 5 อัน แหะๆ ไว้ว่างๆ จะถ่ายขาตั้งมาให้ดูนะคับ

อ่อ ลืมไป ในลายเซ็น มันก็เห็นนี่หว่า เหอะๆ รุปคอมทางขวาอ่ะครับ นั่นแหละ มีลำโพงเสียบกะขาตั้งมันอยู่ แหะๆ
    อ่อ อันที่ 2 ขาตั้งของ microlab จะคล้ายของ bose มากเลยครับ รู้สึกจะต่างกันตรงที่ยึดลำโพง แค่นั้นเอง แต่โบส ล่อขายซะ คู่ละ 7400 เหอะๆ

ไมของผมมานไม่แถมขาตั้งมาให้เลย มานมีให้แต่ตัวยึด ผนัง 5อัน

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
      ไมของผมมานไม่แถมขาตั้งมาให้เลย มานมีให้แต่ตัวยึด ผนัง 5อัน
      ของผมซื้อมานานแล้วอ่าครับ รุ่น x5 นะครับ ไม่ใช่ x3

ขาตั้งมันเป็นแบบ 3 ชิ้นอ่าครับ ถอดเก็บได้ แต่หนักมากมาย เหอะๆ
      สายลำโพง ก็ซ่อนไว้ในเสาของขาตั้งได้เลย เหมือนโบส เลย อิอิ

Comment

Originally posted by longbo_arpache View Post
        ของผมซื้อมานานแล้วอ่าครับ รุ่น x5 นะครับ ไม่ใช่ x3

ขาตั้งมันเป็นแบบ 3 ชิ้นอ่าครับ ถอดเก็บได้ แต่หนักมากมาย เหอะๆ
        สายลำโพง ก็ซ่อนไว้ในเสาของขาตั้งได้เลย เหมือนโบส เลย อิอิ

กำรุ่นX5 - -* ว่าแต่รุ่น X5 นี้เสียงเป็นไงบ้างท่าน เปรียบกับรุ่น X3ให้หน่อย
        ขอบคุณคับผม

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
          กำรุ่นX5 - -* ว่าแต่รุ่น X5 นี้เสียงเป็นไงบ้างท่าน เปรียบกับรุ่น X3ให้หน่อย
          ขอบคุณคับผม
          เบส ลงได้ลึก และเป็นลูกกว่าอ่าครับ ดูหนัง เปิดสุดไม่ได้เลย บ้านพัง เหอะๆ ส่วนเสียงกลาง กะแหลม ยังกรุ้งกริ้งเหมือนเดิมครับ แต่ถ้าปรับ eq ช่วย จะดีขึ้นเยอะ แหะๆ ของผมเสียบกะ xtrememusic นะ

แต่ผมเคยเปิดเกือบสุด เสียงยังไม่แตกนะ อ่อ ที่เบสมันหนักกว่า เพราะว่า ตัวนี้มันเป็นซับ 8 นิ้วครับ แล้วก็ ยิงลงพื้น แหะๆ

แต่ไฮท์ไลท์ มันอยู่ตรงมีรีโมต อิอิ ดูมีสกุลรุ่นช่องมากมาย

Comment

ผมใช้รุ่นX5คับมีขาตั้งแถมมาให้หนึ่งคู่ เสียงสุดยอดคับแต่ต้องเล่นกับซาวดีๆนะคับ ผมว่ามันขาดเสียงแหลมเลยไปซื้อทวินเตอร์คู่ละ700
            ที่อมรมาสุดยอดในระดับหนึ่งแล้วแต่หูของแต่ล่ะคนคับ อ้อที่อมรมีขาตั้งขายนะคับ ลองไปดูที่อมรสาขาบ้านหม้อนะคับ
            ผมลองเอาไปร้องคาราโอเกะของ all in one ใส่ซาวฟร้อนด้วยสุดยอดคับไม่มีเสียงแตกเลยคับ ไว้วันหลังจะเอารูปมาให้ดูคับ
            Last edited by thawat123; 2 Jan 2008, 22:13:43.

Comment

Originally posted by thawat123 View Post
              ผมใช้รุ่นX5คับมีขาตั้งแถมมาให้หนึ่งคู่ เสียงสุดยอดคับแต่ต้องเล่นกับซาวดีๆนะคับ ผมว่ามันขาดเสียงแหลมเลยไปซื้อทวินเตอร์คู่ละ700
              ที่อมรมาสุดยอดในระดับหนึ่งแล้วแต่หูของแต่ล่ะคนคับ อ้อที่อมรมีขาตั้งขายนะคับ ลองไปดูที่อมรสาขาบ้านหม้อนะคับ
              ผมลองเอาไปร้องคาราโอเกะของ all in one ใส่ซาวฟร้อนด้วยสุดยอดคับไม่มีเสียงแตกเลยคับ ไว้วันหลังจะเอารูปมาให้ดูคับ
              โห นึกว่าจะมีผมเล่นคนเดียวซะแล้วนะเนี่ย x5/5.1 อิอิ เจอพวก แหะๆ

อ่อท่านพี่ แล้ว ที่ อมร มีขาตั้งสำหรับตั้งโต๊ะป่าวอ่าครับ พอดีจะหามาตั้งคู่หลัง

Comment

เบส ลงได้ลึก และเป็นลูกกว่าอ่าครับ ดูหนัง เปิดสุดไม่ได้เลย บ้านพัง เหอะๆ ส่วนเสียงกลาง กะแหลม ยังกรุ้งกริ้งเหมือนเดิมครับ แต่ถ้าปรับ eq ช่วย จะดีขึ้นเยอะ แหะๆ ของผมเสียบกะ xtrememusic นะ

แต่ผมเคยเปิดเกือบสุด เสียงยังไม่แตกนะ อ่อ ที่เบสมันหนักกว่า เพราะว่า ตัวนี้มันเป็นซับ 8 นิ้วครับ แล้วก็ ยิงลงพื้น แหะๆ

แต่ไฮท์ไลท์ มันอยู่ตรงมีรีโมต อิอิ ดูมีสกุลรุ่นช่องมากมาย

ราคาเท่าไหร่เหรอท่าน ผมเองเพิ่งถอยX3 5.1 มาได้เดือนเอง ยังใช้ไม่คุ้มเลย ผมว่าถ้าซื้อลำโพงครั้งหน้าผมคงจะกระโดดไป JBL เลยท่าน *0* เดี่ยวต้องรอดูก่อนว่าจะเก็บตังอยู่มั้ย^^

Comment

ราคาเท่าไหร่เหรอท่าน ผมเองเพิ่งถอยX3 5.1 มาได้เดือนเอง ยังใช้ไม่คุ้มเลย ผมว่าถ้าซื้อลำโพงครั้งหน้าผมคงจะกระโดดไป JBL เลยท่าน *0* เดี่ยวต้องรอดูก่อนว่าจะเก็บตังอยู่มั้ย^^

ท่านหมีจะไปเล่น JBL ตัวไหนหรือท่าน?

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                    ท่านหมีจะไปเล่น JBL ตัวไหนหรือท่าน?

ยังไม่รู้เลยท่าน รอดูสถานะการณ์การเงิน ก่อนคับผม ถ้ามีเงินแล้วค่อยหาก็ยังไม่สาย ^^

ปล.แต่ไม่รู้จะมีตังมั้ยเพราะมีแฟนพอแฟนไปเที่ยวไหนผมก็โดนออกตังคนเดียวตลอด

Comment

งั้นผมจะรอสอย X3/5.1 มือ 2 ถูกๆบ้างดีกว่านะท่าน

Comment

ผมถอยมา ประมาณ เกือบๆ หมื่น แนะ เหอะๆ x5 นะ

JBL ลำโพงคอมมันหายากอ่าดิท่านพี่ ที่เป็น 5.1 หุหุ

ตอนนี้ผมก็เก็บตังอยู่เหมือนกัน กะจะเล่นของใหญ่อยู่ อิอิ

Comment

จาเล่นอารายมาเล่าสู่กันฟังบ้าง

เล่นแล้วอย่าลืม review หล่ะคับ
                          หุหุ

Comment

อ้อลืมบอกไปว่าผมใช้ x5 วันหนึ่งไปเดินคลองถมไปเห็นลำโพงของ x5 ที่เป็นขอบแดงเสียงใสมากๆๆเลยคับ ลองถามคนขายเค้าดู
                            เค้าบอกว่าเป็นลำโพงรุ่น top เพราะของผมขอบดำถามราคา5ใบ เค้าบอกราคา4500บ.ไว้เก็บตังไปซื้อแน่ๆ ผมเพิ่งรู้ว่าลำโพงอีกเกรด
                            เค้าแยกขายต่างหาก

Comment

Morduant Short มีขาตั้งขายในไทยด้วยหรือนี่ ไปที่ MRZ ไม่เห็นเอาเข้ามาขายเลย แล้วเอาไว้ตั้ง Avant 902i หรือ Canival 2 ได้ไหมครับ ?? ถ้าตั้งได้ใครไม่เอาผมขอต่อคิวล่ะครับ

Comment

Originally posted by thawat123 View Post
                                อ้อลืมบอกไปว่าผมใช้ x5 วันหนึ่งไปเดินคลองถมไปเห็นลำโพงของ x5 ที่เป็นขอบแดงเสียงใสมากๆๆเลยคับ ลองถามคนขายเค้าดู
                                เค้าบอกว่าเป็นลำโพงรุ่น top เพราะของผมขอบดำถามราคา5ใบ เค้าบอกราคา4500บ.ไว้เก็บตังไปซื้อแน่ๆ ผมเพิ่งรู้ว่าลำโพงอีกเกรด
                                เค้าแยกขายต่างหาก
                                มันเป็นของแท้ฤป่าวอ่าท่านพี่ กลัวมันไม่ใช่ของแท้อ่าเสะ เหอะๆ

Comment

Working...
                                X