Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดชุดamd งบ30000+-2000ให้ทีครับพี่ๆ+lcd19ไม่w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดชุดamd งบ30000+-2000ให้ทีครับพี่ๆ+lcd19ไม่w

เอาไว้ทำงานกราฟฟิก เล่นเกมหนักๆ อะครับ ว่าจาซื้อหลังปีใหม่อะครับ

ขอการ์ดเป็นati 3870 นะครับผม อยากได้มักมาก ขอบคุณล่วงหน้าครับบผม^^
    Last edited by overdose; 27 Dec 2007, 21:43:46.

มะมีใครอยู่ เลย -*-

Comment

E6750 6800
      ASUS P5KR 4200
      RAM ROX 667 1Gx2 1400
      DVDRW 1200
      HDD 250G 2500
      PCI-E HD3870 8500
      CASE 1000
      PSU ENERMAX 460 2500
      LCD 19 ไม่วาย 6900

หลังปีใหม่ราคานี้ คงซื้อได้พอดีครับ

Comment

ขอบคุณพี่วิกรสุดหล่อมากกๆครับ ^^

ขอถามอีกอย่างใช้จอแบบไหนดีในการทำกราฟฟิกอะครับ แบบwide หรือไม่wideกี่นิ้ว อะไรประมาณเนียครับ >.<
        Last edited by overdose; 27 Dec 2007, 23:30:19.

Comment

จอไม่วาย ครับ ขนาด 19 นิ้ว กำลังดี ถ้าได้ CRT ของ SONY จะดีมากเลย แต่ขนาดใหญ่กว่านี้ก็ซื้อไม่ใหว ครับ CRT ดี ขนาด 22-24 นิ้ว ของ SONY รู้ราคาแล้วจะหนาวครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...95#post1693495

เขาขายครับ ราคาน่าสน ภาพ สุดๆ FD ของแท้ ถ้าไม่เกี่ยงขนาด 1000 บาทเองครับ หน้าจอใช้งานจริง 16 นิ้วนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              http://forums.overclockzone.com/foru...95#post1693495

เขาขายครับ ราคาน่าสน ภาพ สุดๆ FD ของแท้ ถ้าไม่เกี่ยงขนาด 1000 บาทเองครับ หน้าจอใช้งานจริง 16 นิ้วนะครับ

ไม่ทันซะละครับ ส่งของแล้ว -*- ขอบคุณพี่วิกรมากนะครับ มียี้หออื่นอีกปะครับ

Comment

จริงๆ ถ้าเอาCRT ดีๆ นี้ ต้อง หลอด FD นะครับ จะมี ยี้ห้อ CTX/MAG ที่ใช้ และ PHLILIP ที่ใช้ครับ แต่ปัญหาคือมันกายากๆๆๆมาก แล้วตอนนี้ มีก็ไม่ค่อยขายกัน เพราะหามาแทนไม่ได้

ไม่คิดมากก็ซื้อLCD ไปใช้ครับ เดียวไม่ได้ใช้กันพอดี 4:3 19" 7000 ได้ ถึงจะภาพออกมาไม่เท่า CRT แต่ก็ดีกว่าไม่มีใช้ครับ แต่ต้อง เลือกเองนะครับ ถ้าเป็น LCD เพราะ ต้องแล้วแต่ตาคุณเองว่าชอบแบบใหน

Comment

http://www.pantipmarket.com/view.php?id=C6419317

พี่วิกรช่วยดูทีครับอันเนียดีปะครับ เห็นเค้าขายอยู่ ถ้าแจมจาได้สอยก่อนเลย

Comment

สเปคจอและรุ่นแจ่มครับ แต่สภาพผมไม่รู้นะครับ ต้องโทรถามกันเองนะครับ ถามไปตรงๆว่า เคยซ่อมหลอดมายัง ถ้ายังก็ได้ครับ แต่ วงจรอื่นซ่อมมาแล้วบ้าง ก็พอรับได้ถ้าไม่ใช่หลอดภาพ ต่อๆราคามันหน่อย

Comment

พี่วิกรครับผมโทรไปถามแล้วเหลือแต่รุ่น dellสภาพดีไม่เคยซ้อมอะครับเอาไงดี

Comment

อย่าไปเสียงเลย เดียวเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย เปล่าๆครับ ไม่มี LCD ที่ใช้ได้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          อย่าไปเสียงเลย เดียวเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย เปล่าๆครับ ไม่มี LCD ที่ใช้ได้

เหะๆ งงอะครับหมายถึงอารายเหรอ--

Comment

ผิดๆๆๆ จะบอกว่า LCD ก็ใช้ได้ครับ โทษทีครับ

Comment

55555 ผมก็นึกว่าพี่วิกรเล่นมุกอะไรซะอีก อิอิ งั้นตกลงเอาlcdละกันขอบคุณพี่วิกรมากๆนะครับขอให้มีความสุขในวันปีใหม่นะคร๊าบบผม ^^

Comment

Working...
                              X