Announcement

Collapse
No announcement yet.

m/b chip nForce xx สามารถใส่ VGA PciX ATI ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m/b chip nForce xx สามารถใส่ VGA PciX ATI ได้ไหม

วันนี้จะซื้อคอมใหม่ ว่าจะซื้อ Amd เพราะถูกใจในความแรง แต่ถว่า m/b มันเป็น nForce และผมก็ดันถูกใจในความเนียนของ Ati ทางร้านบอกผมว่าถ้าจะใส่ด้วยกันก็ใส่ได้ แต่มันจะไม่เสถียร จริงหรือ? ผมคาใจมากครับ เลยลองมาถามดู ว่ามีคนใช้แบบนี้หรือไม่ เพราะถ้าซื้อมาเค้าจะให้เปลี่ยน ก็คงยาก ชาวยตอบทีนะครับ
    Last edited by bloodrising2; 27 Dec 2007, 10:55:17.

ติดตั้ง และใช้งาน VGA ATi บน M/B ที่เป็น nForce ได้....

ปล. เว้นเสียแต่ถ้าท่านมี ATi 2 Cards ท่านฯ จะไม่สามารถใช้คุณสมบัติ CrossFire บน M/B Chipset nForce ได้ครับ !!!

Comment

ถามต่อครับ cpu amd VGA ATI ใช้บอร์ดไรดีที่สุดครับ

Comment

ที่มีปัญหาคือ X1600Pro กับบอร์ดซิบ nForce บ้างรุ่นเท่านั้นครับนอกนั้นใช้ได้ปรกติหมดผมก็ใช้เหมือนกันเล่นเกมส์ดูหนังสบายไม่แฮ้งหรือมีปัญหาอะไรครับ

Comment

Originally posted by Hangger View Post
          ที่มีปัญหาคือ X1600Pro กับบอร์ดซิบ nForce บ้างรุ่นเท่านั้นครับนอกนั้นใช้ได้ปรกติหมดผมก็ใช้เหมือนกันเล่นเกมส์ดูหนังสบายไม่แฮ้งหรือมีปัญหาอะไรครับ
          งั้นแปลว่า ถ้ารุ่นอื่นๆ นอกจาก 1600Pro ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by bloodrising2 View Post
            ถามต่อครับ cpu amd VGA ATI ใช้บอร์ดไรดีที่สุดครับ
            ก็ใช้ M/B ที่เป็น Chipset ของ ATi ไง...

เช่น RD580 ฯลฯ หรือ ถ้าใหม่ๆ ตอนนี้ก็พวก RD790 ครับ

Comment

รอคนมาตอบอีก ดันก่อน

Comment

ง่ะ งบ mainbroad แค่ 1500 อ่ะครับ RD790 ไม่ไหวมั้ง - -"

Comment

Originally posted by bloodrising2 View Post
                  ง่ะ งบ mainbroad แค่ 1500 อ่ะครับ RD790 ไม่ไหวมั้ง - -"
                  1500- ก็ไหวครับ (แต่ต้องรออีกซัก 2-3 ปี เอิ้ก ๆ)

ต้องลองมองพวก Asrock แล้วล่ะครับ...
                  http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=53060

.

Comment

ใส่ได้ครับ
                    ฟันธง

Comment

Originally posted by ป่าน View Post
                      ใส่ได้ครับ
                      ฟันธง

ฟันธงเจ็บน้อง...

.

Comment

AM2NF6G-VSTA นี่มัน Chip nForce ไม่ใช่หรอครับ แล้วมันจะใช้กะกาดจอ Ati ไม่มีปัญาแน่นะคับ

Comment

AM2NF6G-VSTA นี่มัน Chip nForce ไม่ใช่หรอครับ แล้วมันจะใช้กะกาดจอ Ati ไม่มีปัญาแน่นะคับ
                          ไปอ่านข้างบนอีกครั้งดูครับ

Comment

ไม่มีเหตุผลอะไรที่มันจะไช้ร่วมกันไม่ได้

ท่านไส่ถุงเท้า ไนกี้ มันจะทำไห้ท่านไส่รองเท้า อาดีดาส ไม่ได้ หรอครับ เหตุผลเดียวกัน

แล้วก็ไม่มีความต่างไนประสิทธิภาพด้วย มีเค้าเคยเอามาทดสอบ ว่าชุดต่างค่าย มีการทำงานดี หรือ ต่างกับ ชุดค่ายเดียวกันเท่าไหร่ ยังไง
                            ผลออกมา มันก็ คือๆ กันล่ะ

ผมก็ไช้ nf6am2-vsta กับ 1950 pro อยู่กับเครื่องที่ไช้ตอนนี้ ไม่เห็นมันตีกันครับ
                            Last edited by nitroboy; 28 Dec 2007, 00:33:19.

Comment

Working...
                            X