Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำซิลิโคนทาcpuหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำซิลิโคนทาcpuหน่อยคับ

ช่วยแนะนำซิลิโคนทาcpuหน่อยคับ คือตอนนี้ผมใช้สีทองอยู่ไม่ทราบว่า ยี่ห้ออาไรดีคับ หาซื้อได้ที่ไหนคับ

MX-2 350-400 ฿

Comment

อุณหภูมิตอนนี้เท่าไหร่ครับ
      -------------------
      ถ้ามันไม่ร้อนก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนครับ
      หลังๆนี่ผมไม่ทาซีพียูเลยครับ ความร้อนก็นิ่งอยู่ที่ 40 กว่าองศา
      ถ้ามันไม่ร้อนไม่มีความจำเป็นอะไรที่จะต้องแกะมาทาใหม่ครับ

Comment

ที่ร้านTK พันทิพย์ ซิลิโคน MX-2 350บาทครับ แต่ถ้าชมพนักงานขายซะหน่อย มีลดราคาให้ครับ อิอิ

Comment

E4500 oc3.0
          idle 38c.
          full 52c.
          Vcore 1.368 v

ซิลิโคน MX-2 350บาท ที่เซียร์มีขายรึเปล่า ร้านอาไรคับ
          Last edited by mond; 27 Dec 2007, 20:40:52.

Comment

คล๊อกแล้วอุณภูมิเท่านี้ ผมว่าไม่จำเป็นครับ
            แต่ถ้าไม่ได้แกะออกมาบ่อย ทาทีนึงก็อยู่ไปอีกนาน จะเปลี่ยนก็ได้ เพราะนับระยะเวลาต่อหลอดแล้วคุ้ม ก็น่าลองครับ

Comment

Originally posted by mond View Post
              E4500 oc3.0
              idle 38c.
              full 52c.
              Vcore 1.368 v

ซิลิโคน MX-2 350บาท ที่เซียร์มีขายรึเปล่า ร้านอาไรคับ
              อุณภูมินี้วัดจากspeed fan แหงๆ
              ลองวัดจาก HWmonitor หรือ pc-wiz ดูดิ
              Last edited by เบบี้; 28 Dec 2007, 02:49:51.

Comment

ผมไช้ซิลิโคนขาว ร้านอมร หรือตามร้านทั่วๆไป
                กะปุกละไม่กี่บาท ไช้ยันลูกบวช

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                  อุณภูมินี้วัดจากspeed fan แหงๆ
                  ลองวัดจาก HWmonitor หรือ pc-wiz ดูดิ
                  ไม่น่ะไม่เคยใช้speedfanเลย...โปรแกรมมันมั่ว ผมใช้ตัวนี้

Comment

Toshiba

Comment

ของผมครับ ซิงค์เดิมๆ ไม่ลาก ไม่ได้ห้องแอร์ครับ
                      Last edited by อิมพีเรียล; 18 Aug 2008, 01:39:08.

Comment

เล่นคอมบนดอยป่าวครับเนี่ย เย็นได้แรงอก อุณหภูมิห้องเท่าไหร่

Comment

ผมใช้ซิลิโคลนหลอด 20 อ่ะ clockไป นิดหน่อย ก็ไม่เคยร้อนเกิน 50 อ่ะ ไม่เปิดเเอรื อยุ่ชายทะเล อิอิ

Comment

-*-

Originally posted by mond View Post
                            ไม่น่ะไม่เคยใช้speedfanเลย...โปรแกรมมันมั่ว ผมใช้ตัวนี้
                            ขอลิ้งดาวโหลดโปรแกรม asus ai suite ตัวนี้หน่อยครับ หาโหลดไหม่ไม่ได้เลย

Comment

Working...
                            X