Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเมนบอร์ดให้หน่อยคับ (optical input & coax output)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำเมนบอร์ดให้หน่อยคับ (optical input & coax output)

อยากได้เมนบอร์ดที่ซาวน์ออนบอร์ดสามารถรับ optical inputได้
    ไว้ใช้เล่นกับเครื่องเกมส์ ps2/3 x360 และมีช่อง coax output
    เผื่อไว้ใช้กับavr ในอนาคต ขอเป็นบอร์ดที่รับ core2duoคับ

ขอบคุณมากคับ จะไปซื้อในเร็วๆนี้แล้ว

ผมอยากรู้มันคืออะไรอ่ะ ไอ optical input เเล้ว เกี่ยวไรกับ PS2/3 X360 อยากรู้
    รอผู้รู้มาบอกนะครับ

Comment

optical input หมายถึงรับสัญญาณจากสายopticมาเข้าที่ซาวการ์ด จากเครื่องเกมส์ตามที่บอกมา
      แล้วถอดรหัสออกมาเป็นanalog 5.1 ส่งไปยังแอมป์5.1/ลำโพง5.1 ready ง่ายๆคือผมไม่อยากเสีย
      ตังซื้อAVR.อีกเป็นหมื่นนั่นเอง เลยอยากให้มันจบที่pc

Comment

Working...
      X