overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: เวลาเรา overclock มันจะหมดประกันใช่ไหมครับ

OverclockZone Member torprana's Avatar

Default เวลาเรา overclock มันจะหมดประกันใช่ไหมครับ

เห็นพวกท่านเซียนทั้งหลายซื้อ CPU ตัวใหม่ๆมากันแล้วเอามา overclock ดู กันพวกท่านๆไม่กลัวเสียประกันบ้างเหรอคับ

OverclockZone Member maxy's Avatar

ไม่หรอก เพราะ ประกันนี่แหละ ที่มีถึงได้ oc กัน

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ถ้าควัน ไม่ขึ้น ไม่หมดครับ

OverclockZone Member one's Avatar

ประกันไม่กลัวหมดครับเพราะใช้ไม่ถึงหมดประกันอยู่แล้ว ที่คล็อกเพราะอยากได้ตัวใหม่พังเมื่อไหร่ได้ตัวใหม่แน่ อิอิ...

OverclockZone Member torprana's Avatar

เหมือนเคยได้ยินว่าพอ Overclock แล้วการประกันสิ้นสุดลง
    ถ้ามันไม่จริงผมจะได้เอาบ้างครับไม่รู้เค้าจะจับได้ไหม
    แต่การทำ bsel ผมว่าเค้าน่าจะดูออกนะคับว่ามีการ jump ขา
    อันนั้นคงเครมไม่ได้แน่
    คงได้แค่ปรับ multiple หรือ bus เอา

OverclockZone Member got99's Avatar

Quote Originally Posted by one View Post
    ประกันไม่กลัวหมดครับเพราะใช้ไม่ถึงหมดประกันอยู่แล้ว ที่คล็อกเพราะอยากได้ตัวใหม่พังเมื่อไหร่ได้ตัวใหม่แน่ อิอิ...
    ความคิดใช้ได้เลยครับท่าน อิอิ

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

Overclockเเบบhardwareหมดเเน่นอน เเต่ถ้าเป็นsoftwareกะระบบของเครื่องทำไปเถอะ

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

ไม่พัง คือ ไม่หมดครับ

แต่ถ้าไม่พังแล้ว Lap คือหมดประกันครับ

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

ชอบจิงๆพวกตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จเนี้ย ควันขึ้นก็เตรียมสวมวิญญาณนักแสดงละคับท่าน แถมเป้นอาชีพตัดแต่งศพด้วยนะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

overclock ไม่ได้หมดประกันครับ ต่อให้เดี้ยงก็ยังเคลมได้ ถ้าไม่มีรอยใหม้ นะ

OverclockZone Member Radioactive's Avatar

เหอๆๆ สมาชิกในนี้เป็นสุดยอดนักแต่งศพครับ มีอะไรปรึกษาได้

OverclockZone Member kirk's Avatar

แบบว่านะ แต่ก่อนไปเครมบ่อย

ที่เคยคุยกับคนรับเครมของหลายๆที่นะครับ

ถ้าสินค้ากลับมาสภาพเดิมๆจากการใช้งานก็เครมได้นะครับ (หรือว่าทำกลับมาให้มันเหมือนเดิม ก๊ากกกกก) มันอยู่ที่จิตสำนึกมากกว่าครับ

แต่พวก Router ไรงี้ถ้าไปเล่น Firmware Mod แล้วเวลาไปเครมไม่ยอม Flash กลับเป็นของทางยี่ห้อเค้านั้นอ่ะเค้าไม่รับเครมเพราะว่ามันมีหลักฐานอยู่ตำตา

เล่นน้ำ โมไฟ แล้วเอาไปเครม V..................M ฮ่าๆ

ยังดีนะเมืองไทยยังเครมไม่เขี้ยว เมืองนอกที่ผมเคยเจอเค้าเล่น X-Ray เลยนะครับ ขนาดเม็ดแรมหลุดแล้วเอากาวติดเค้ายังจับได้เลยครับ แต่เค้าคิดค่าซ่อมไป ก็ยังดีไป ที่ผมเจอซ่อมไม่ได้แต่เค้าให้ตัวใหม่มาแบบไร้ประกันไปครับ
    Last edited by kirk; 27 Dec 2007 at 23:44:50.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    overclock ไม่ได้หมดประกันครับ ต่อให้เดี้ยงก็ยังเคลมได้ ถ้าไม่มีรอยใหม้ นะ
    ย้ายค่ายแล้วเหรอจ๊ะ....

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by dears View Post
    ย้ายค่ายแล้วเหรอจ๊ะ....
    หิหิหิ ใช้มัน 2 เครื่อง 4 ค่ายไปเลย อะ ^^
    AMD X2 1.8GHz กับ 8400M
    E2140 1.6GHz กับ HD3850
    555+ (AMD + Intel + ATI + Nvidia) ครบ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ถึงไม่มีประกันก็จะ oc หิหิ

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

ถ้ามันเสีย แบบ สภาพเดิม ๆ ถือว่า อยู่ในเงื่อนไข ของประกัน
    แต่ถ้าเสีย แล้ว ไหม้ สภาพ ไม่สมประกอบ อาจจะโดนตัดประกันได้

OverclockZone Member Destroyer's Avatar

แล้วขอมผมอ่าOCกาดจอใช้โปรแกมocเอาอ้าน้าแล้วมันเน่าอะงับกู้มะกลับยังงี้เคลมได้เป้า

Bookmarks

Bookmarks