Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเรา overclock มันจะหมดประกันใช่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเรา overclock มันจะหมดประกันใช่ไหมครับ

เห็นพวกท่านเซียนทั้งหลายซื้อ CPU ตัวใหม่ๆมากันแล้วเอามา overclock ดู กันพวกท่านๆไม่กลัวเสียประกันบ้างเหรอคับ

ไม่หรอก เพราะ ประกันนี่แหละ ที่มีถึงได้ oc กัน

Comment

ถ้าควัน ไม่ขึ้น ไม่หมดครับ

Comment

ประกันไม่กลัวหมดครับเพราะใช้ไม่ถึงหมดประกันอยู่แล้ว ที่คล็อกเพราะอยากได้ตัวใหม่พังเมื่อไหร่ได้ตัวใหม่แน่ อิอิ...

Comment

เหมือนเคยได้ยินว่าพอ Overclock แล้วการประกันสิ้นสุดลง
          ถ้ามันไม่จริงผมจะได้เอาบ้างครับไม่รู้เค้าจะจับได้ไหม
          แต่การทำ bsel ผมว่าเค้าน่าจะดูออกนะคับว่ามีการ jump ขา
          อันนั้นคงเครมไม่ได้แน่
          คงได้แค่ปรับ multiple หรือ bus เอา

Comment

Originally posted by one View Post
            ประกันไม่กลัวหมดครับเพราะใช้ไม่ถึงหมดประกันอยู่แล้ว ที่คล็อกเพราะอยากได้ตัวใหม่พังเมื่อไหร่ได้ตัวใหม่แน่ อิอิ...
            ความคิดใช้ได้เลยครับท่าน อิอิ

Comment

Overclockเเบบhardwareหมดเเน่นอน เเต่ถ้าเป็นsoftwareกะระบบของเครื่องทำไปเถอะ

Comment

ไม่พัง คือ ไม่หมดครับ

แต่ถ้าไม่พังแล้ว Lap คือหมดประกันครับ

Comment

ชอบจิงๆพวกตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จเนี้ย ควันขึ้นก็เตรียมสวมวิญญาณนักแสดงละคับท่าน แถมเป้นอาชีพตัดแต่งศพด้วยนะ

Comment

overclock ไม่ได้หมดประกันครับ ต่อให้เดี้ยงก็ยังเคลมได้ ถ้าไม่มีรอยใหม้ นะ

Comment

เหอๆๆ สมาชิกในนี้เป็นสุดยอดนักแต่งศพครับ มีอะไรปรึกษาได้

Comment

แบบว่านะ แต่ก่อนไปเครมบ่อย

ที่เคยคุยกับคนรับเครมของหลายๆที่นะครับ

ถ้าสินค้ากลับมาสภาพเดิมๆจากการใช้งานก็เครมได้นะครับ (หรือว่าทำกลับมาให้มันเหมือนเดิม ก๊ากกกกก) มันอยู่ที่จิตสำนึกมากกว่าครับ

แต่พวก Router ไรงี้ถ้าไปเล่น Firmware Mod แล้วเวลาไปเครมไม่ยอม Flash กลับเป็นของทางยี่ห้อเค้านั้นอ่ะเค้าไม่รับเครมเพราะว่ามันมีหลักฐานอยู่ตำตา

เล่นน้ำ โมไฟ แล้วเอาไปเครม V..................M ฮ่าๆ

ยังดีนะเมืองไทยยังเครมไม่เขี้ยว เมืองนอกที่ผมเคยเจอเค้าเล่น X-Ray เลยนะครับ ขนาดเม็ดแรมหลุดแล้วเอากาวติดเค้ายังจับได้เลยครับ แต่เค้าคิดค่าซ่อมไป ก็ยังดีไป ที่ผมเจอซ่อมไม่ได้แต่เค้าให้ตัวใหม่มาแบบไร้ประกันไปครับ
                        Last edited by kirk; 27 Dec 2007, 23:44:50.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          overclock ไม่ได้หมดประกันครับ ต่อให้เดี้ยงก็ยังเคลมได้ ถ้าไม่มีรอยใหม้ นะ
                          ย้ายค่ายแล้วเหรอจ๊ะ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                            ย้ายค่ายแล้วเหรอจ๊ะ....
                            หิหิหิ ใช้มัน 2 เครื่อง 4 ค่ายไปเลย อะ ^^
                            AMD X2 1.8GHz กับ 8400M
                            E2140 1.6GHz กับ HD3850
                            555+ (AMD + Intel + ATI + Nvidia) ครบ

Comment

ถึงไม่มีประกันก็จะ oc หิหิ

Comment

Working...
                              X