Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตรวจสอบได้ยังไงว่า CPU Ram ถูก Overclock มาแล้ว..ครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตรวจสอบได้ยังไงว่า CPU Ram ถูก Overclock มาแล้ว..ครับ..

ตรวจสอบได้ยังไงว่า CPU Ram ถูก Overclock มาแล้ว..ครับ..
    อยากรู้จิงๆ อ่ะครับ

ดูว่าถ้าชิ้นไหนมีแสงนั่นแหละครับ ชิ้นนั้นผ่านการ ocมาแล้ว

แยกชิ้นหรอครับหรือว่าคอมประกอบสมบูรณ์อยุ๋แล้ว

Comment

CPUZ EVEREST คลิกขวา มายคอมก็เห็น

Comment

หมายถึงว่าเมื่อก่อนเคยโดน OC มาแล้วใช่หรือไม่ครับ ถ้าใช่ก็ยากที่จะทราบครับ ยกเว้นว่าเค้าจะ OC แบบโหดเช่น Modify mainboard หรือเอา CPU มาชีดกับปากกาตัวนำหน่ะครับ

Comment

คงหมายความว่าเคย OC มาแล้วใช่ไหมครับ ถ้าใช่ไม่รู้หรอกครับ ถ้าไม่ใช้ใช้โปรเเกรมเช็คดูครับ

Comment

ดูไม่ออกหรอกครับ - -
            Last edited by Wizardmans; 27 Dec 2007, 23:35:25.

Comment

FBI พิสูจน์ยังยากเลยครับ นอกจากจะมีรอยไหม้ หรือ แผงซีดผิดปกติ

Comment

มีTIPs เเปลงรุ่นอยู่บางตัว ใช้Softwareอ่านค่าเเล้วมันบอกเป็นอีกอย่าง ตรวจสอบยากอยู่

Comment

cpu ถ้า oc มาก่อนนี่ไม่มีทางจะตรวจสอบได้แน่ๆครับ(หรือมีไม่รู้่นะ)แต่แรมอาจจะเห็นบ้างว่ามันเอ๋อๆ
                  อย่างในกรณีที่อัดไฟเยอะๆยกเว้นเมนบอร์ดถ้าเจ้าของเก่าไม่ได้เคลียร์ค่าที่ oc ไว้อาจจะตรวจสอบได้ครับ

Comment

แปลว่า ถ้าอยากใช้นานๆก็ควรซื้อของใหม่ดีกว่าสิน่ะครับ เพราะส่วนมากคนเอามาขายในเว็บนี้เขาเคย oc มาอยู่แล้ว

Comment

อย่าไปคิดมากเลย Ram ส่วนใหญ่ lift time อยู่แล้วซื้อมือสองที่มีประกันซิครับ

Comment

Working...
                      X