Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คขนาดนี้แต่เล่น Crysis ขาวสุดไม่ได้ OTZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คขนาดนี้แต่เล่น Crysis ขาวสุดไม่ได้ OTZ

Vista
    Ram 3G bus 800
    8800GT 512M
    Core 2 2.66 E6750
    1280*1000
    ปรับขาวสุดทำเฟมเรทได้ไม่กิน 12 !!!แต่พอปิดลบรอยหยักไปพุ่งมา19 lolz

ป.ล.ฝากถามอีกเรื่องครับ
    คือโหลดBioshockมาเล่นแล้วไม่มีเสียงนี้ต้องทำยังไงเหรอครับ?
    ลงไดรเวอเสียงตัวใหม่แล้วด้วยอะ

bioshock เข้าเกมส์แล้วออกใหม่เด๋วเสียงก็มาเองละ ลองดูนะ

Comment

Windows Vista x64 Utimate
      Q6600 @ 3.6Ghz (400x9) 1.6v - 745
      8800GTS 320MB 320bit G80 - REV A3 - Core 703 / Mem 2040 on ZalmanWaterblock
      RAM 2GB- Bus800 (แต่ทด 1:1)
      1280x1024

All Very High - NoAA
      เล่นได้สบายๆครับ ไม่มีปัญหา เฟรมพอเล่นได้ 25-30+ ตลอด ยกเว้น ตอนเจอระเบิด หรือ โดนรุมยิง จะลดลงมา 20-25 ครับ
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
        Windows Vista x64 Utimate
        Q6600 @ 3.6Ghz (400x9) 1.6v - 745
        8800GTS 320MB 320bit G80 - REV A3 - Core 703 / Mem 2040 on ZalmanWaterblock
        RAM 2GB- Bus800 (แต่ทด 1:1)
        1280x1024

All Very High - NoAA
        เล่นได้สบายๆครับ ไม่มีปัญหา เฟรมพอเล่นได้ 25-30+ ตลอด ยกเว้น ตอนเจอระเบิด หรือ โดนรุมยิง จะลดลงมา 20-25 ครับ
        โหดกว่าเครื่องผมเยอะเลย Otz ส่วนbioนั้นลองเข้าแล้วออกใหม่แล้วนะครับเสียงก็ยังไม่มาเหมือนเดิม

Comment

ของ Windows Vista 32bit Utimate
          e4300 @ 3.2
          8800gt 512 700/1950
          ram 2gb
          1024x768 จอผม 15นิ้ว
          All Very High - NoAA เฟรม 20-35 มีหน่วงบ้าง
          แต่ All High - NoAA ลื่นครับ เฟรม30-50+

Comment

All Very High - NoAA เฟรม 20-35 มีหน่วงบ้าง

AA คือที่มันมี 2x 4x 8x ใช่มะครับ ?

Comment

Originally posted by berzerkger View Post

AA คือที่มันมี 2x 4x 8x ใช่มะครับ ?
              ถูก !!! Antialiasing ถูกป่าวหว่า เหอะๆ ลดรอยหยัด ทำให้ภาพ smooth ^^

Comment

Originally posted by berzerkger View Post

2x 4x 8x 16x 16xQ

น่าจะประมาณนี้ครับ

16xQ ใช้ 8800Ultra 3way SLI เหอะครับ เอาอยู่ !
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ไปปรับๆอะไรตรงเสียงในเกมส์หน่อยแล้วออกเกมส์แล้วเข้าใหม่นะน่าจะหาย หรือไปดูใน volum ที่ปรับเสียงด้านซ้ายแล้วดับเบิลคลิกนะ แล้วเลือก mixer หาดูว่าเสียงของเกมส์ bioshock เปิดไว้อยู่หรือป่าว

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                    ไปปรับๆอะไรตรงเสียงในเกมส์หน่อยแล้วออกเกมส์แล้วเข้าใหม่นะน่าจะหาย หรือไปดูใน volum ที่ปรับเสียงด้านซ้ายแล้วดับเบิลคลิกนะ แล้วเลือก mixer หาดูว่าเสียงของเกมส์ bioshock เปิดไว้อยู่หรือป่าว
                    เสียงเปิดครับแล้วลองปรับไปเป็น 5.1 กับสเตอริโอเสียงก้ไม่ออกอะครับ

Comment

volume mixer นะ เปิดเกมส์แล้วออกมาดูตรงมุมล่างขวานะตรงปรับเสียง

Comment

ลองแล้วครับเสียงก็ไม่มาอยุ่ดีเห็นมีคนบอกว่าเพราะกาดเสียงผมเก่าไป....

Comment

soundcard onboard เล่นแล้วไม่มีเสียงเหมือนกันครับ ถ้าต้องใส่การ์ดเสียงแยก แนะนำทีว่าใช้ของยี่ห้ออะไรดี

Comment

ไม่รั้ครับ ผมใช้ sound FX ของ ASUS อะครับ

Comment

ผมก็ใช้ sound onboard (965P-DS4) ก็ไม่มีปัญหานะครับน่าจะเป็นที่เกมส์

Comment

Working...
                              X