Announcement

Collapse
No announcement yet.

Case Open ที่เป็น Jumper หมายถึงอะไรครับบน Mainboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Case Open ที่เป็น Jumper หมายถึงอะไรครับบน Mainboard

พอดีผมไม่ได้เซ็ตไว้นะครับเเต่มันมี 2 ขาเเล้วเขียนว่า case open ครับผมอยากรู้ว่ามันคืออะไร

แจ้งเตือนเวลาเปิดฝาเคสขณะใช้งานล่ะมั้งครับ

Comment

ผมเดาว่าทำไว้อำนวยความสะดวกแก่คนที่ไม่ได้เอาบอร์ดลงเคสครับ คือไม่ต้องเอาไขควงจิ้มเพื่อเปิดปิด หรือรีสตาท แต่ใช่จัมเปอร์ หรือสวิทช์เปิดปิดได้บนเมนบอร์ดเลย

ท่านไม่ได้บอกว่าเมนบอร์ดอะไร เลยไม่แน่ใจ

Comment

โดยทั่วไป
        เอาไว้เตือนครับ มันจะต่อกะสวิตช์ที่ฝาเคส

เห้นเยอะในเครื่องแบรนด์

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
          โดยทั่วไป
          เอาไว้เตือนครับ มันจะต่อกะสวิตช์ที่ฝาเคส

ถูก........ครับ

แล้วก็ในบอร์ดพวก Workstation แล้วก็บอร์ดรุ่นใหญ่ๆบางรุ่นที่เค้าทำมาเผื่อขายกลุ่มนี้ด้วย

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
            โดยทั่วไป

Originally posted by kirk View Post
            ถูก........ครับ

แล้วก็ในบอร์ดพวก Workstation แล้วก็บอร์ดรุ่นใหญ่ๆบางรุ่นที่เค้าทำมาเผื่อขายกลุ่มนี้ด้วย
            อ่าวกรำ ตูปล่อยไก่

Comment

Originally posted by sicklab View Post
              อ่าวกรำ ตูปล่อยไก่
              ไม่ได้ปล่อยครับ

ผมแค่มาเสริมให้ครับ

ในเครื่อง Brand Name ก็มีนะครับ แบบว่า Brand Name จริงๆนะครับ

ไม่ใช่ยี่ห้อ...... นะครับ อิอิ

Comment

เป็น Option กับบอร์ด Band Name อ่ะนะ...

เมื่อเปิดฝาข้างของตัวถังเครื่องคอมฯ ออก ก็จะเป็นการแจ้งเตือนว่าฝาเปิดออก หรือบางรุ่นยังปิดสวิตช์ทำงเครื่องฯ ด้วย (โดยจะต้องเปิดการทำงานของ Option กับต่อสายควบคุมไปยังสวิชต์)
                Last edited by panda_exterme; 28 Dec 2007, 10:34:35.

Comment

Working...
                X