Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวนี้คือตัวเพิ่มสัญญาณ สาย lan ป่าวครับ(มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวนี้คือตัวเพิ่มสัญญาณ สาย lan ป่าวครับ(มีรูป)

ตัวนี้คือตัวเพิ่มสัญญาณ สาย lan ป่าวครับ คือจะต่อสายยาวจาก HUB มาอีกที่หนึ่ง ระยะทางประมาณ 60-70 เมตร
    Last edited by heroin; 21 Aug 2008, 20:41:13.

จริงของเก่ามันเท่าไหร่อะคับ จริงๆๆมันได้
    100 เมตรอะคับถึงจะสูญเสีย

Comment

100 เมตรหรอครับสัญญาณถึงหาย
      Last edited by heroin; 21 Aug 2008, 20:41:13.

Comment

UTP CAT5 Limit 100 m. ครับ ถ้าเกินนั้นก็คงต้องใช้อ่ะครับ

Comment

100 เมตรชิวๆ ครับ
          อีกเสียง

Comment

เเจ่มเลย ลากสายคงประมาณ 80 เมคร ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

อุปกรณ์นี้ไม่ใช่ตัวเพิ่มสัญญาณนะครับ แต่เป็น hub ที่เอาไว้ต่อ ใช้อุปกรณ์ พวก Access point สามารถใช้ไฟจากสาย lan พูดง่ายๆคือ ตัว AP สามารถใช้ได้โดยต่อแค่สาย lan เท่านั้นครับ โดยไม่ต้องเสียใช้ไฟบ้านครับ
              เขาเอาไว้ต่อ ในที่ๆ ไม่มีปลั๊กไฟ หรือไม่สารารถติดปลั๊กไฟได้ครับ

POE = Power over Ethernet

ตัว AP ต้องสนับสนุนการใช้งานนี้ด้วยนะครับ ที่ผมเห็นก็มียีห้อ cisco 3com นะครับเท่าที่ผมทราบ

Comment

Originally posted by creative View Post
                อุปกรณ์นี้ไม่ใช่ตัวเพิ่มสัญญาณนะครับ แต่เป็น hub ที่เอาไว้ต่อ ใช้อุปกรณ์ พวก Access point สามารถใช้ไฟจากสาย lan พูดง่ายๆคือ ตัว AP สามารถใช้ได้โดยต่อแค่สาย lan เท่านั้นครับ โดยไม่ต้องเสียใช้ไฟบ้านครับ
                เขาเอาไว้ต่อ ในที่ๆ ไม่มีปลั๊กไฟ หรือไม่สารารถติดปลั๊กไฟได้ครับ

POE = Power over Ethernet

ตัว AP ต้องสนับสนุนการใช้งานนี้ด้วยนะครับ ที่ผมเห็นก็มียีห้อ cisco 3com นะครับเท่าที่ผมทราบ
                ผมไม่รุ้เลยจริงๆครับ ซื้อต่อเขามาอะ เห้นมือ 1 มันเเพง วื้อมือ 2 มาอย่างถุก

Comment

ครับ แค่ผมว่าไม่น่าจะเป็นตัว Repeat สัญญาณได้นะครับ

ผมอ่านกระทู้ที่คุณตั้งมา ผมว่าน่าจะลองใช้ wireless ดูนะครับ น่าจะสะดวกกว่า ไม่ต้องเดินสาย แต่ตัว AP นี้อาจจะต้องใช้ของที่ดี แล้วก็เสาอาจจะต้องใช้เป็นพวก เสาเฉพาะอะครับ น่าจะได้เป็นกิโลเลยละ

ลองดูนะครับ

Comment

POE ที่มันสามารถ Boot สัญญาณได้ก็มีครับ ต้องดูเป็นรุ่นๆไป

Comment

ต่อเสร็จเเล้ว ระยะไม่ถึง 50 เมตรเลย ซื้อมา 70 ใช้เหลือ 20 สัญญาณยังเเจ่มครับ เมื่อคืนโหลดCrysis 6 G กว่า ตั้งเเต่เที่ยงคืนถึงเช้าเสร็จพอดี หุหุ เน็ตเเรงได้ใจ 2048/512 SME speedy

Comment

ดูที่ ฮับ ด้วยคับ จะมีรายละเอียดบอก
                        เคยเห็น ของ plan net มันส่งได้ดีไกล
                        ปล. เคย เอามาใช้กับ บริษัท แห่งหนึ่ง เกี่ยวกับโทรศัพท์
                        ใช้ สวิตช์ ธรรมดา ping ได้ แต่มองไม่เป็นเป็นบางภาคพื้นที่
                        Last edited by suthisak18; 8 Jan 2008, 00:57:05.

Comment

Working...
                        X