Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทดแรม P5B Deluxe, 6300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทดแรม P5B Deluxe, 6300

ใช้ corsair value 2G อยู่ครับ พอดีอยากรู้ว่าทดแรมอย่างไร มันคิดยังไง เคยใช้ amd แล้วมันเหมือนจะเหมือน แต่ไม่เหมือน งงๆนิดหน่อย ตอนนี้เลือกตัวทดแรมที่ ddr800 แถวๆนี้ แต่ลดมันลงมาแล้วมันบูตไม่ติด งงมาก ธรรมดาลดบัสมันจะยิ่งเซฟติดง่ายด้วยซ้ำ

ตอนนี้ได้แค่ 330เท่านั้น ช่วยหน่อยครับ

มาอัดCPUอย่างเดียวดูก่อนตั้งไฟตามที่กล่องบอก ส่วนแรมปรับเป็นAUTOทั้งบัส+ไฟ ดูสิจะไปไกลไหม?

ขอให้สนุกน่ะครับ ^ _ ^

Comment

โอเคครับ ตอนนี้แมกซ์ที่ 360 ต้องอัดไฟแรมถึง 2.05 แล้วถึงจะได้ ตอน 2.00 ตันที่ 355 ไม่แน่ใจว่าจะอัดไปได้เท่าไร เหมือนตันที่แรมจริงๆ เราทดแรมอะไรไม่ได้เลยเหรอครับ

Comment

ทดแรมวิ่ง 1:1 ชิครับ อัดไฟ CPU 1.35V อย่างอื่น Auto หมด ลองดูก่อนครับ

Comment

ทำเรียบร้อยแล้วครับ auto บูทไม่ขึ้นตั้งแต่350 ไรงี้ครับ ตอนนี้อัดไฟแรมถึง 2.1 ถึงจะได้ stable ที่ 368 สุดแล้วครับ ไม่งั้นคงต้องอัดไฟแรมอีก ไฟ cpu ก็ 1.4 อยู่ ทดแรม1:1 อยู่ครับ

บูทผ่านที่ 371 แต่ว่าแฮงวินโดส์ ตอนนี้ PI stable แล้ว

ไฟที่แรมอัดได้ถึงเท่าไรครับ หรือว่าจริงๆควรอัดไฟที่ cpu มากกว่า แต่ตอนนี้ทั้งสองก็มากพอสมควร 1.4 กับ 2.1 ไม่ควรเกินเท่าไรครับ

Comment

ถ้าไม่รบกวนมาก อยากให้ผู้ที่เชี่ยวชาญการคล๊อคช่วยแอด msn ขอคำปรึกษาหน่อยครับ aiwazcao@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

Comment

ลอคบัสด้วยครับ เอาแรม 1:1 สรุปแล้ว แรมบัสเท่าไรกันแน่

ไปทดแรมเป็น 800 ก็ลากได้น้อยจิ เอา 533 จิ

ไม่รู้ว่าแรมบัสเท่าไรแน่ะ ยัดไฟไปเล้ย เอาให้สุดบอด ใหม้เคลมได้ กลัวยัย

Comment

Working...
              X