Announcement

Collapse
No announcement yet.

Universe Fastest Records 2007 - เร็วที่สุดในจักรวาล (UFR Group)

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อืม เรามาลองคำนวณกันดูเนอะ จะได้รู้เสป็คท่านเทพผู้นี้

ตามรูปครับ ตอนนี้สถิติโลกอยู่ที่ 7.69 วิ ที่ 6038 Mhz เทียบกับอันดับ 5 ได้ไป 7.89 วิ ที่ 5734 Mhz แสดงว่าถ้าเป็น CPU QX ของ Penryn (ซึ่งของท่านเทพคงใช่แน่นอน เพราะมีแต่ตระกูลนี้ถึงจะได้เวลานี้ได้) เวลาจะลดลง 0.2 วิ เมื่อเพิ่มความเร็วขึ้น ประมาณ 300 Mhz

ของท่านเทพที่เห็นเร็วกว่า สถิติโลกในตอนนี้อยู่ 0.315 วิ คิดบรรญัติไตรยางค์ง่ายๆ ความเร็ว CPU ของท่านจะอยู่ที่ 65XX Mhz หรือ 6.5 Ghzกว่าๆขึ้นไป

ยิ่งถ้ามีผลแบบ 6 วิด้วยแล้ว เอาแค่ 6.99 วิ CPU ของท่านต้องไปได้ถึง 7.1 Ghz ครับทุกท่าน

เทพจริงๆ

สรุปเสปคครับ

CPU : QX9770 หรือ QX 9650 ที่ 6.5 Ghz ขึ้นไป จนถึง 7 Ghzกว่าๆ Cooling ด้วย LN2 แน่นอน ( ทำไมท่านโชคดีอย่างนี้ ไปได้ CPU เทพ มาจากไหนครับนี่ เมืองนอกเขาคัดกัน 200 ตัวเอา 1 ยังได้แค่ 6 Ghz เลยท่าน เทียบของท่านไม่ได้เลย สุดยอดครับ )

MB: ต้องเทพสุดๆ อย่างต่ำ P35 ถึง X48 แถมโมไฟกันมาแบบสุดเท้า อย่างน้อยต้องจ่ายไฟให้ CPU ได้ 2.5 V ขึ้นไปแบบไฟจริง โม Vdroop แถมต้องเปลี่ยน Capacitor ใหม่แบบยกชุด สุดจะเก่งเลยท่าน

อย่างอื่นคงไม่เกี่ยวเท่าไหร่ ยกเว้นต้องมีฝีมือแบบเหนือมนุษย์

สรุปว่าสุดยอดครับ ทุบสถิติโลกแหลกกระจาย ฝรั่งกระเจิง

( เอ๊ะ หรือว่า ท่านใช้ Nehalem )
    Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:57:21.

Comment

Oh !!! มันเกิดขึ้นจริงที่ ประเทศไทยหรอครับ

Comment

แรงอย่างนี้สุดติ่งไปเลยครับ

Comment

Coolaler ว่าแรงแล้ว..ท่านเหนือกว่าอีก........................ !!!!!

Comment

เกาะติดสถานการณ์อย่างใกล้ชิด!

Comment

พี่หมอวิเคราะดีมากๆครับ

Comment

เอาสเปคมาโชว์เลยครับ จขกท. ไม่งั้นมีแต่คนหาว่า Fake ครับท่าน

Comment

โอ้ว ขยี้ตาดูหลายรอบคิดว่าสายตาสั่นลงกว่าเดิม สเป็คอะไรครับนี้ แรงโคตรเลยครับ

Comment

คนทั้งประเทศฝากความหวังไว้กับท่านแล้วครับ ออกมาให้ชมหน่อยเป็นบุญตาหน่อยครับ

Comment

Originally posted by man10u View Post
                      คนทั้งประเทศฝากความหวังไว้กับท่านแล้วครับ ออกมาให้ชมหน่อยเป็นบุญตาหน่อยครับ
                      ยังงั้นเลยหรือครับ ท่าน

Comment

แรงเกินแล้วมั้งง

Comment

โดเรมอน มาเองเลยครับพี่น้อง อยากเห็นเตรืองอนาคตจังเเรงโคตร

Comment

หุๆ รอดู

Comment

แล้วตกลง มันคืดอะไรหว่า มีแต่ ตัวเลขแต่ไม่มีตัวตน อิอิ

Comment

เอา system มาโชว์หน่อยไม่ได้รึท่าน อยากเห็นของแรงที่สุดในจักรวาล แรงมากกกกกกกกกก

Comment

Working...
                                X