Announcement

Collapse
No announcement yet.

แงๆ ช่วยด้วยครับผู้รู้ T_T ขอร้องละครับ เครียดมากกกT_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แงๆ ช่วยด้วยครับผู้รู้ T_T ขอร้องละครับ เครียดมากกกT_T

คือผมจะร่ายให้ฟังก่อนนะครับปัญหาอะ

เป็นรุ่นHD3870 ซึ่งกำลังจะCross Fire

1.ซื้อการ์ดจอมา2ตัว
    2.เสียบในบอร์ดทั้ง2ตัว
    3.เสียบบริจ 1ตัว
    4.ลงไดรเวอร์
    5.ติีกถูกการทำงานCFในCCC
    แล้วด้านล่างมันมีกรอบสีเหลี่ยมมาว่า
    cross fire has now started.when you display this feature.
    you will need to restore your paivios display settings
    (creating a profile will make this easiar )

for more information.press F1

แต่กดF1แล้วก็ไม่เกิดไรเหมือนไม่ได้กด - -

อยากรู้ว่าการCross Fireนี้สมบูรณ์รึยังครับ
    ผมจะต้องทำไงต่อหรือเสร็จแล้ว

รบกวนด่วนเลยครับ เครียดมากๆ

ง๊า รอคำตอบนะครับ คืนนี้ไม่ได้จะไม่นอนครับ T_T

Comment

มันบอกการเชื่อมต่อไม่สมบูรณ์นะ
      ต่อบริคใช้ 2 ตัวไม่ใช่หรือครับ
      แล้วเพิ่มไฟ VGA ยังไง คล้ายๆ มัยบอกไฟไม่เข้าระบบด้วย นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        มันบอกการเชื่อมต่อไม่สมบูรณ์นะ
        ต่อบริคใช้ 2 ตัวไม่ใช่หรือครับ
        แล้วเพิ่มไฟ VGA ยังไง คล้ายๆ มัยบอกไฟไม่เข้าระบบด้วย นะ
        งะ ผมจะต้องเช็ค2อย่างงี้หรอแล้วเสียบ2อันหรอ งับ - -*กำ ช่วยๆหน่อยนะงับคืนนี้ไม่นอน

Comment

งั้นสักครู่นะคับจะเช็คดูแล้วช่วย@มาหน่อยได้ปะงับจะได้คุยในMแทนpop191999@hotmail.com ครับ ขอบพระคุณมากครับ

Comment

เงียบเลยคร๊าบบบบบบ

Comment

แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ช่วยทีนะครับผมขอร้อง จะทำยังไงก็ยอมละงับ ขอร้องละT_T
              คือผมเครียดมากจิงๆเลยนะครับ

Comment

คือผมทำตามขั้นตอนที่บอกมาเลยข้างบนอะ แงๆๆๆ ช่วยด้วยนะครับ ผม จะทำยังไงดี- -*

Comment

เหอๆ งอแง จริงๆ
                  ใส่บริทตัวเดียวแปลกดี เหอๆ มันต้องใส่ 2 ตัว

Comment

แงงงงง - - * ช่วยหน่อยน๊าค๊าบบบบบบ ไหว้ละคับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      ใส่บริทตัวเดียวแปลกดี เหอๆ มันต้องใส่ 2 ตัว

มะมีใครตอบเอางี้ท่านมีลิงค์วิธีการCross Fireปะละ จะลองทำใหม่หมดดูแบบถูกวิธีและก็ละเอียดๆ อะครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

ลองแล้วยังเหมือนเดิม- - *

Comment

งะช่วยกระผมหน่อยเถอะ T_T

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA ใหม่ดู หาโหลดตัว 7.12 ไปใช้เลยนะ
                            ใช้เมนบอร์ด กับ PSU อะไรอยู่นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA ใหม่ดู หาโหลดตัว 7.12 ไปใช้เลยนะ
                              ก็ใช้ตัวนั้นอยู่นั้นละครับ

Comment

Working...
                              X