Announcement

Collapse
No announcement yet.

Duron ทำได้ถึงขนาดนี้เลยหรือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Duron ทำได้ถึงขนาดนี้เลยหรือ

OC Duron 850 MHz. บอร์ด A7V8X-X ปรับแต่บัสอย่างเดียว อัดไฟ 1.85 โวลต์
    ความเร็วสุทธิ 1.08 GHz.

แต่โคตร้อนเลยอ่าาาาาาาาาา : 68 C.

68 สำหรับduron ถือว่าเย็นครับ
    cpu ตระกูลแจ้งเกิดของ amd ตระกุลนี้ ร้อน มันต้อง 85 up ครับ

Comment

ดินสอขีด Lแคชซิ ได้ 1.3 เลยนะ

Comment

ใช่ครับ รุ่น xp กะ duron เนี่ย 68c ไม่ถือว่าร้อนครับ

ผมเคยน oc ไฟไปที่ 1.9 อุณหภูมิ fullload 70 ยัง เฉยๆ เลย

Comment

ปกติครับ เปิดทั้งวันทั้งคืนถ้าระบายความร้อนดีไม่มีปัญหาครับ

Alpha PEP66 กับ PAL35 ช่วยได้นะครับ อิอิ

ต้องนกย่างสายฟ้า 1 Ghz @ 1.3-1.5 Ghz คอร์กระจาย ฮ่าๆ เพราะพัดลมดับ

A7V8X-X ดูบัส PCI ด้วยนะครับครับถ้าดันแต่บัสไม่ปรับตัวคูณอ่ะครับ ถ้าบัส PCI สูงมาก เดี๋ยวพา การ์ด AGP PCI ลาโลกได้นะครับ

แล้วถ้าบัส PCI/AGP สูงๆใช้งานนานๆแล้ว Chipset จะเอ๋อเอาได้นะครับ
          Last edited by kirk; 28 Dec 2007, 02:38:45.

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
            ดินสอขีด Lแคชซิ ได้ 1.3 เลยนะ
            ลองแล้วคับ มันเน่าอ่ะ ไม่รู้ว่าขีดถูกรึป่าว L ช่องไหนครับ
            Last edited by kk; 28 Dec 2007, 13:51:06.

Comment

Originally posted by kirk View Post
              ปกติครับ เปิดทั้งวันทั้งคืนถ้าระบายความร้อนดีไม่มีปัญหาครับ

Alpha PEP66 กับ PAL35 ช่วยได้นะครับ อิอิ

ต้องนกย่างสายฟ้า 1 Ghz @ 1.3-1.5 Ghz คอร์กระจาย ฮ่าๆ เพราะพัดลมดับ

A7V8X-X ดูบัส PCI ด้วยนะครับครับถ้าดันแต่บัสไม่ปรับตัวคูณอ่ะครับ ถ้าบัส PCI สูงมาก เดี๋ยวพา การ์ด AGP PCI ลาโลกได้นะครับ

แล้วถ้าบัส PCI/AGP สูงๆใช้งานนานๆแล้ว Chipset จะเอ๋อเอาได้นะครับ

มันทดให้อัตโนมัติครับ พอถึง 40 มันก็จะปรับกลับมาที่ 30 ครับ
              ตอนนี้อยู่ที่ 38

Comment

บอร์ดรุ่นนี้ที่ผมทราบ มันจะดันบัสขึ้นไปหมดเลยครับ ไม่ได้ล๊อคเหมือนพวกชิปเซ็ต NF2 ครับ
                ------------------------------
                ยิ่งเราดันบัสซีพียูสูงเท่าไหร่ บัสอื่นๆจะสูงขึ้นตาม บางคนอัดบัสสูงซะจนมองการ์ด PCI ไม่เห็นเลยก็มีครับ
                ------------------------------
                แต่ลองต้องลดบัสลงถึงจะเห็นครับ

Comment

มันพังยาก ทนได้ก็ราวๆ85-90 นั่นล่ะ
                  ระบายความร้อน ยัดไฟเข้าไปได้ถึง2.0เท่ารุ่นMobile ไฟเเรมรุ่นที่เคยใช้3.3 เข็นขึ้นไป3.75 ติดsinkด้วย ไฟถ้าปรับไม่ได้มากก็เล่นมันบนบอร์ดเลย Asus บางรุ่นมีที่ว่างใส่C เพิ่มได้ หรือถ้าของเดิมมันวิ่งไม่ลื่น ไล่เปลี่ยนทั้งBoard Overclockไปนิ่มกว่า

เพิ่มตัวคุณเเล้วลดBus ก็น่าลอง

ฺถ้าปรับBusไปมาก จะlock Busไม่ได้ด้วย
                  ผลเสียคือลากการ์ดจอไม่ไป เเต่เคยใช้กะMX4000มันได้ ใช้กะFX5200ต้องลดBus
                  ถ้าเป็นAGP เอาDriverใหม่ใส่ VIA HyperionPro 5.14 เเวะไปเอาsoftwareที่AMDด้วยก็ดี ไม่ค้าง
                  Attached Files

Comment

Working...
                  X