Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock NF6G กับ Asus M2A-VMเลือกอะไรดีครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock NF6G กับ Asus M2A-VMเลือกอะไรดีครับ??

สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ >> http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=133090

แบบว่าสัปดาห์หน้าจะประกอบแล้วครับ พอดีเห็นบางท่านบอกว่าAsus M2Aก็OKนะ พอลองดูแล้วปรากฎว่าLayoutค่อนข้างกว้างกว่าNF6Gพอสมควรเลย กะว่าน่าจะใส่ซิงค์ Ninja Plusได้ ขอความกรุณาช่วยแนะนำอีกครั้งนะครับ

แล้วChipset AMD 690G กับ nForce 430 อะไรดีกว่ากันครับ กะจะเผื่อเอาไว้OCหน่อยด้วย

ALIVE มาตรฐานดี M2A ยังไม่มีโอกาศลองเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ สรุปก็เป็น NF6G ใส่Andyล่ะนะคร้าบบ

Comment

ผมว่า asus น่าจะดีกว่าครับ ยี่ห้อนี้ทนดีครับ ไมค่อยมีปัญหา

Comment

หว่งว่าชิพ nForce430 คงไม่มีปัญหากับการ์ด ATI HD2600นะครับ

Comment

ง่าา ขออภัยที่ขุดขึ้นมานะครับ ตอนนี้มีปัญหาแล้วครับ เนื่องจากNF6Gอาจไม่ได้ของ ตอนนี้มองอยู่5ตัว ราคาไล่จากถูกไปแพงคือ
            Asus M2A-VM (AMD 690G)
            Sapphire Pure Element PE-AM2RS690MV (AMD 690V)
            MSI K9AGM3-FIH (AMD 690G)
            Sapphire Pure Element PE-AM2RS690MH (AMD 690G)
            MSI K9AG NEO2-DIGITAL (AMD 690G)

ตัวไหนจะคล๊อกได้ดีกว่ากันครับ ด่วนครับ ใกล้จะสั่งของเต็มทีแล้วววว
            Last edited by Beaver_XT; 2 Jan 2008, 03:47:46. Reason: เพิ่มบอร์ดเป็น5ตัวเลือกครับ

Comment

ขอด่วนนะครับ ตอนนี้จี๊ดสุดๆ... จะสั่งของแต่ของบางชิ้นหมดยังเงี้ย>.<"

Comment

Working...
              X