Announcement

Collapse
No announcement yet.

~"Reviews"~ [ Auzen X-FI Prelude] แบบคร่าว ๆ นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ฟังมา เกือบวันแหละผมว่า มันเข้ากับ เพลง แนวออก อคูสติค จริง ๆ ละครับฟังเพลง Rock ยังไม่เท่าไหร่แต่
    เพลงพวก อคูสติค นี่เห็น ๆๆ เลยครับ หรือว่าลำโพงผมมันอ่อน ๆ วะเนี่ย อิอิ

Comment

Originally posted by Roat View Post
      เอามาให้ผมยืมดิท่านวันนี้ ผมกำลังจะเทียบเสียงกับ SE-90&SE-200 (ด้านการฟังเพลง) ถูกใจเดี๋ยวซื้อใช้ เป็นเพื่อนเลยครับ
      เทียบเสียง SE-90 กับ SE-200 เสร็จเมื่อไหร่รีบมารีวิวเลยนะครับ

Comment

ผมขอเสริมนิดนะ เปิดDolby Digital Live ที่ทำให้เป็น 5.1อะครับ เสียงแตกมากๆโดยรวมแล้วดีกว่า Zs มากแต่ดูหนังถ้าจะไม่ดีเท่าไร DTS เท่าที่ลองถอดไม่ได้ ฟังเพลง เกม ดีมากๆ ไม่เสียดายตังเท่าไร ตอนนี้ใช้2ตัวเลย ZS ไวดูหนังดีกว่า

Comment

ไปดาวโหลด Creative MediaSource 5 มาใช้ก็ได้นะครับ ลองแล้วไม่มีปัญหา
          กำลังคิดว่าจะลองไปหาแผ่น Creative x-fi pro มาลองลงดูเผื่อจะลงได้

Comment

ลองเอาไปเทียบราคามือ1 ของ Xtreme gamer Fatal1ty สิ แพงกว่าไม่กี่บาทเอง

Comment

DTS และ Dolby Digital ต้อง Software เช่น Cyberlink Audio Decoder

Ac3 Filter หรือ Nvidia Audio Decoder
              Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009, 10:24:35.

Comment

นอกจากซาวการ์ดแล้ว
                ทุกอย่างในเคสท่านเนี่ยยยย

ฝุ่นครึ๊กเลย 5555555555555

Comment

แจ่มคับ ขอบคุณที่เอามาให้ดูคับ^^"

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                    นอกจากซาวการ์ดแล้ว
                    ทุกอย่างในเคสท่านเนี่ยยยย

ฝุ่นครึ๊กเลย 5555555555555

โสโคก มากๆๆ ^^"

Comment

Originally posted by Roat View Post
                      เอามาให้ผมยืมดิท่านวันนี้ ผมกำลังจะเทียบเสียงกับ SE-90&SE-200 (ด้านการฟังเพลง) ถูกใจเดี๋ยวซื้อใช้ เป็นเพื่อนเลยครับ
                      สรุปได้ลอง SE-200 ยังครับ น้องโรจน์

Comment

DDL มีให้ใช้แล้วนิ ต่อกับ AVR ผลเป็นไงบ้างท่าน เล่นเกมส์ ออก5.1 ครบถ้วนบ่

ไม่มีผลต่อชุดลำโพง analog ใดๆทั้งสิ้น
                        Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009, 10:24:35.

Comment

ผมทำมัยผมไม่สามารถเลือก Use SPDIF ใน powerDVD แล้วมันเสียงไม่ออกครับ

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
                            ผมทำมัยผมไม่สามารถเลือก Use SPDIF ใน powerDVD แล้วมันเสียงไม่ออกครับ
                            เพราะว่า มันถูกปิด Hardware decoder ไว้

ไม่รู้มีวิธีปลดล๊อคใหม

[หรือบางทีอาจจะถูกถอดออกเลย ปลดล๊อคไม่ได้]

ต้อง ใช้ powerdvd ถอดให้ โดย ปรับใช้ ลำโพง ตามปกติ

Comment

อ๋อ ๆๆ แล้วเสียงที่ ถอดรหัสโดย card กับ ถอดรหัสด้วย PowerDVD มันต่างกันไหมครับ

Comment

software ยังไงซะ มันก็ไม่สู้ hardware

แต่มันก็ยืดหยุ่นกว่า

Comment

Working...
                                X