Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องหมึกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องหมึกครับ

เครื่องปรื่น epson c65 หมึก durabrite น้ำหมึกในตลับแท้มันหมด
    จะซื้อหมึกน้ำธรรมดามาเติมได้ไหมครับ ถ้าได้เติมเข้าไปให้ผสมกับหมึกdurabriteได้เลยหรือเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

อืม ลองซื้อแบบตลับแยกครับตลับละประมาณ350อะคับ **ผมก็ใช้อยู่

Comment

มันผสมกันไม่ได้นะครับ อย่าเสี่ยง เครื่องพังแล้วจะหาว่าหล่อไม่เตือน...55 อีกอย่างถ้าเติมเอง แล้วมีเครื่องเคลียร์ชิปรึเปล่า (ชิปที่แปะอยู่ข้างตลับหมึก มีหน้าที่นับหยดหมึกที่ใช้ พอหมึกหมดแล้วเติมเองมันไม่เด้งขึ้นมาให้เต็มเหมือนเดิมนะครับ)
      แนะนำ
      ผมใช้ CX3700 All in 1 หัวพิมพ์+หมึกที่ใช้เหมือนกัน ตอนแรกเติมของ อิงค์แมน ตลับละ 150.-8ccเอง (แพงโค-ร-ต)ใช้ที 4 ตลับแหนะ ไม่ไหวๆ ใช้แยอะด้วยสิ
      ตอนนี้ใช้ Inktank ถูกใจเลยประหยัดมากๆ ตัวชิปแบบ อัลลิมิต พอมันนับหมึกหมดและจะเด้งขึ้นมาเต็มเหมือนเดิม ใช้มาหลายเดือนแล้วยังไม่มีปัญหาเลย เรื่องคุณภาพผมว่าดีทีเดียว
      ลองดูครับเป็นทางเลือกที่ดีมากอีกทางหนึ่ง ตอนแรกก็กลัวว่าเครื่องจะพัง ต้องใช้เองแล้วจะรู้
      ราคาเฉพาะตัว Inktank มีตั้งแต่ 1,000-XXXX แต่ผมซื้อมา900เองมั่ง ไปซื้อที่บริษัทที่นำเข้าเลยอะ55 แล้วมาติดตั้งเอง
      ปล.ผมไม่ใช่หน้าม้านะ เป็นผู้ใช้ตัวจริงเลยล่ะ อย่าใช้ของแท้เหมือนกันแหละแต่สู้ราคาหมึกไม่ไหว 1 ชุด 1,xxx เพิ่มอีกหน่อยได้เครื่องใหม่เลย.. ซื้อก็โง่ละ

Comment

Working...
      X