Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรรอ DDR3 อีกนานไหมกว่าจะถูก อยากได้คอมชุดใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรรอ DDR3 อีกนานไหมกว่าจะถูก อยากได้คอมชุดใหม

ควรรอ DDR3 อีกนานไหมกว่าจะถูก อยากได้คอมชุดใหม่มาเล่น crysis ให้ลื่นๆ การ์ดจอ 8800 วันหน้าเพิ่ม sli ทั้ง บอร์ด ชิป เมื่อไหร่จะอยู่ในราคาที่ควรซื้อ

ปลายปีหน้านะผมว่า

Comment

ไม่น่ารออ่ะ แพงมาก

Comment

นานไปถ้าจะรอเพื่อเล่นเกมส์ๆเดียว

ซื้อมาเล่นซะก่อน พอเล่นจบแล้วก็ขายซะก็ได้ก่อนที่ราคาจะตก แบบนี้จะได้สนุกก่อน ไม่ต้องทนรอเป็นปีๆ และไม่เจ็บตัวตอนราคาร่วงครับ

เงินน่ะหาเพิ่มได้ แต่เวลาน่ะ มันมีแต่จะหมดลงทุกวัน

และ...การรอเป็นปีๆ มันทรมานนะ และถึงตอนนั้นมันจะมีเกมที่เครื่องที่คุณจะซื้อ รันไม่ไหวออกมาอีกแน่นอน รออีกไหมล่ะ ซื้อก่อนสนุกก่อนครับ ขายก่อนราคาร่วง ก็จะไม่เจ็บตัวมาก

Comment

ต้องรอ ddr4 มาตีราคาถึงลงม้าง

Comment

DDR3 ตอนนี้ก็เหมือนกับไว้สำหรับให้พวกมีเงินเหลือกินเหลือใช้ ใช้งานน่ะครับ ผมก็ว่าอย่างเร็วก็ประมาณ Q4 2008 ละมั้งนะ ไหนจะเมนบอร์ดที่รองรับตระกูล Penrynn อีก เอาตังค์ไว้รอซื้อ Penrynn ดีกว่าครับถ้าจะรอ DDR3... เนอะ

Comment

Originally posted by ARES View Post
              นานไปถ้าจะรอเพื่อเล่นเกมส์ๆเดียว

ซื้อมาเล่นซะก่อน พอเล่นจบแล้วก็ขายซะก็ได้ก่อนที่ราคาจะตก แบบนี้จะได้สนุกก่อน ไม่ต้องทนรอเป็นปีๆ และไม่เจ็บตัวตอนราคาร่วงครับ

เงินน่ะหาเพิ่มได้ แต่เวลาน่ะ มันมีแต่จะหมดลงทุกวัน

และ...การรอเป็นปีๆ มันทรมานนะ และถึงตอนนั้นมันจะมีเกมที่เครื่องที่คุณจะซื้อ รันไม่ไหวออกมาอีกแน่นอน รออีกไหมล่ะ ซื้อก่อนสนุกก่อนครับ ขายก่อนราคาร่วง ก็จะไม่เจ็บตัวมาก

เป็นความคิดที่ดีครับ เห็นด้วย กะคนมีตังค์ 555

Comment

ผมก็รออยู่เหมือนกันนะคับ
                กะว่าจะซื้อกลางปีหน้า
                มันจะมาทันไหมหว่า

ถ้าไม่ทัน ผมอยากได้น้องเพ็นกับซีรี่9ไปเล่นก่อนละกัน ^^

Comment

Working...
                X