Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD รุ่นไหนเอาไว้โหลดบิตดี WD กับ SEAGATE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD รุ่นไหนเอาไว้โหลดบิตดี WD กับ SEAGATE

จะซื้อ HDD เอาไว้โหลดบิต แนะนำหน่อยครับรุ่นไหนดี หรือถ้ามีรุ่นอื่นที่ดีกว่าก็แนะนำได้ครับ ขอบคุณครับ

WD5000AAKS 500GB SATA-II 16MB
    WD5000AACS 500GB SATA-II 16MB, NCQ
    WD5000ABYS 500GB SATA-II 16MB, NCQ

ST3500630AS 500GB SATA-II 16MB
    ST3500320AS 500GB SATA-II 32MB NCQ (Gamers)
    ST3500630NS 500GB SATA-II 16MB, NCQ (Storage app.)

ผมเชียร์ตัวนี้คับ ST3500630NS 500GB SATA-II 16MB, NCQ (Storage app.)

Comment

WD

Comment

เน็ตแรงก็มีส่วนครับ

Comment

WD ys

Comment

ที่บอกมาก็โหลดได้ทุกรุ่นครับ ต่างกันอาจจะนิดหน่อย
            ---------------------------
            ส่วนรุ่นไหนพังก่อนพูดยากครับ เพราะผลิตมาก็มีบ้างครับ ที่จะต้องพังหรือมีปัญหา
            ---------------------------
            รุ่นดีๆเทพเห็นเอาไปเครมกันก็เยอะครับ บางทีมันก็แล้วแต่ดวงด้วยล่ะครับ

Comment

ST3500630NS 500GB SATA-II 16MB, NCQ (Storage app.)

>> Storage Apps - -!

Comment

ประตูทะเล ครับ ความชอบส่วนตัว ไม่ชอบ WD เพราะเรื่องความหลังครับ...

Comment

WD5000ABYS 500GB SATA-II 16MB, NCQ
                  มันระดับเดียวกันนะครับ

ST3500630AS 500GB SATA-II 16MB
                  ST3500320AS 500GB SATA-II 32MB NCQ (Gamers)

แต่เท่าที่ลองมาแล้ว wd เย็นกว่า ประมาณ 5 องศา
                  แต่ SG มันจะแรงกว่า นิสๆ

Comment

WD เพราะมันเงียบ เพราะงั้น ดังๆๆๆเดี่ยวนอนไม่หลับ

Comment

WD YS หรือ SE NS ก็ดีครับ แล้วแต่ชอบ

Comment

WD อีกเสียง เครื่องไฟล์วอลล์ ที่ออฟิศผมใช้มาจะ 4 ปีแล้วยังไม่เคยปิดเลย ก็ยังไม่เห็นมันจะดังอะไรซักแกร๊กนะ

Comment

WD5000ABYS 500GB SATA-II 16MB, NCQ ตัวนี้เลยครับ

Comment

ซื้อสองลูกเลยครับลูกนึงos อีกลูกโลดบิตรู้ศึกว่าลูกที่โลดบิตมันจาทำงานตลอดเวลา (คิดว่างั้น) เพราะเวลาให้รู้ศึกว่ามันจาเร็วหว่าลูกเดียวนะ จากที่เคยใช้มา เวลากอบขอมูล เวลาแตกไฟลวินราด้วย

Comment

ของผมยี่ห้ออะไรก็ได้
                              ซัมซุง ฮิตาชิ ซีเกท เวสเทิน แม็คเตอร์ ผมลองมาหมดแล้ว ยังไม่เคยเคลมสักลูก

Comment

Working...
                              X