Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ display card เอาไว้ดูหนัง high-def คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ display card เอาไว้ดูหนัง high-def คับ

อยากถอย card จอมาเอาไว้ใช้ดูหนัง high-def ครับ เน้น file MKV กะ H.264 เป็นหลักคับ ขอคำแนะนำจาก เพื่อนๆ พี่ๆหน่อย ค้าาาบบบบ ขอบคุณครับ

งบ + inteface (AGP/PCI-E)

ครับ

Comment

ATI___*

Comment

HD2400PRO

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          HD2400PRO
          รุ่นนี้ น่ารักมากครับ คุ้มค่าเลยทีเดียว

Comment

แนะนำให้เล่น 8800gt ครับ เพราะว่ามันดีที่สุดในจักรวาลแล้วครับ

Comment

คุณ W|J79er ครับ ขอเตือนหน่อยเหอ ขอตอบแบบนี้อย่าตอบเลย นอกจากจะไม่ช่วยตอบดีๆยังอาจจะทำให้ จขกท. เข้าใจผิดด้วย
              ตอบแบบประชดประชันใครบางคน ทำไปเพื่ออะไรครับ คุณก็เป็นผู้ใหญ่ในเวปนี้นะ ทำรีวิวด้วย แต่ทำไมถึงทำตัว... หรือว่าเส้นใหญ่ครับ

Comment

Originally posted by W|J79er View Post
                แนะนำให้เล่น 8800gt ครับ เพราะว่ามันดีที่สุดในจักรวาลแล้วครับ

เป็นเอาหนัก ของใหม่มาก็ตกรุ่น

Comment

Originally posted by opasu View Post
                  อยากถอย card จอมาเอาไว้ใช้ดูหนัง high-def ครับ เน้น file MKV กะ H.264 เป็นหลักคับ ขอคำแนะนำจาก เพื่อนๆ พี่ๆหน่อย ค้าาาบบบบ ขอบคุณครับ
                  ผมเองใช้ชุดนี้ดูอยู่ครับ
                  E2140 การ์ดจอ ATI X1300 และแรม 1G
                  หนังที่มีเล่นแล้วก็

Harry Potter And The Order Of The Phoenix แฮร์รี่ พอตเตอร์ กับภาคีนกฟีนิกซ์ Blu-ray 1080p X264 Eng DTS Thai 5.1 SubThai 3 แผ่น
                  Kung Fu Hustle Blu-Ray Rip 1080p X264 Thai 5.1 พันธมิตร Chinese DTSSubThai/Eng 2 แผ่น
                  Monster Inc. HDTV 1080px264 DTS.Thai.5.1. ซับไทย เสียงไทย 5.1มี 2 แผ่น
                  Pathfinder พาธไฟนเดอร์ ศึกนักรบผ่าแผ่นดิน 1080p Blu-Ray DTS x264 THAI 5.1มี 3 แผ่น
                  Ratatouille-ระ-ทะ-ทู-อี่ พ่อครัวตัวจี๊ด หัวใจคับโลก Bluray Rip 1080p X264 Eng DTS Thai 5.1 SubThai /Eng 2 แผ่น
                  Resident Evil - Apocalypse Bluray Rip 1080p X264 Eng 5.1 Thai 5.1 SubThai/Eng 2 แผ่น
                  Surf's Up Blu-ray Rip 1080p X264 Eng 5.1 Thai 5.1 SubThai 2 แผ่น
                  The Bourne Identity HD-DVD Rip 1080p X264 Eng DTS Thai 5.1 SubThai/Eng 2 แผ่น
                  The Bourne Ultimatum ปิดเกมล่าจารชน คนอันตราย HD-DVD Rip 1080p X264 Eng DTS Thai 5.1 SubThai /Eng 3 แผ่น
                  The Polar Express HD-DVD Rip 1080px264 AC3.Eng-Thai. SubThai /Eng มี 1 แผ่น
                  Transformers มหาวิบัติจักรกลสังหารถล่มจักรวาล HD-DVD Rip 1080p X264 Eng 5.1 Thai 5.1 SubThai /Eng 2 แผ่น
                  Vacancy ห้องว่างให้เชือด Blu-ray Rip 1080p X264 Eng 5.1 Thai 5.1 SubThai 2 แผ่น
                  Spiderman 3 Blu-ray Rip 1080p X264 Eng DTS Thai 5.1 SubThai 4 แผ่น
                  Superman Returns HD-DVD Rip1080P EngDTSThai 5.1SubThai/Eng 3 แผ่น
                  HULK HD-DVD Rip 1080p X264 Eng DTS Thai 5.1 SubThai/Eng 3 แผ่น
                  Shooter HD-DVD Rip 1080p X264 Eng 5.1 Thai 5.1 SubThai/Eng 2 แผ่น
                  TMNT HD-DVD Rip 1080p X264 Eng Thai 5.1 SubThai/Eng 2 แผ่น
                  Lucky Number Slevin HD-DVD Rip 1080p X264 Eng Thai 5.1 SubThai/Eng 2 แผ่น
                  Backdraft HD-DVD Rip 1080p X264 Eng Thai 5.1 SubThai/Eng 2 แผ่น
                  Chaos HD-DVD Rip 1080p X264 Eng Thai 5.1 SubThai/Eng 2 แผ่น
                  Shrek.3.HD-DVD.DTS.1080p.THAI.Subtitle เสียงไทย มี 2 แผ่น
                  KingKong HD-DVD Rip 1080p X264 Thai 5.1 Eng 5.1 SubThai/Eng 3 แผ่น

Comment

HD2400Pro ก็พอครับผม
                    แต่ MKV แม้จะเข้าถอดรหัสแบ H.264 ก็หาไฟล์ที่รองรับการช่วยผ่อนแรง CPU ของมันมิมี

Comment

Originally posted by W|J79er View Post
                      จริงๆ ด้วย
                      Originally posted by อยากจะเตือน View Post
                      คุณ W|J79er ครับ ขอเตือนหน่อยเหอ ขอตอบแบบนี้อย่าตอบเลย นอกจากจะไม่ช่วยตอบดีๆยังอาจจะทำให้ จขกท. เข้าใจผิดด้วย
                      ตอบแบบประชดประชันใครบางคน ทำไปเพื่ออะไรครับ คุณก็เป็นผู้ใหญ่ในเวปนี้นะ ทำรีวิวด้วย แต่ทำไมถึงทำตัว... หรือว่าเส้นใหญ่ครับ
                      ใครหว่า่ สงสัยนักเลง คีย์บอร์ด .... ตามลายเซ็นต์พี่ตี๋ เตือนจิ๊บก็ login เข้ามาว่าเค้าเลย จิ๊บไม่ว่าอะไรหรอก หนักเบาว่าเตือนกันไปได้...

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                        HD2400Pro ก็พอครับผม
                        แต่ MKV แม้จะเข้าถอดรหัสแบ H.264 ก็หาไฟล์ที่รองรับการช่วยผ่อนแรง CPU ของมันมิมี
                        ใช่ครับ
                        มันไปหนักที่ cpu มากกว่า
                        แค่หาแบบ 2 หัว มาก็น่าจะพอ
                        ผมเอง e2140 เดิมๆ ไม่ได้ o/c ดูก็ลื่นทุกแผ่นที่มีครับ
                        ปกติต่อออกไป DVI TO HDMI กับ LCD TV 32" ด้วย
                        การ์ด X1300 ผมเองมีแรม 128Mb เอง ยังเอาอยู่ครับ
                        แต่ cpu เดิมๆ E2140 ก็วิ่งที่ 55% ตลอดเวลาเหมือนกันทั้ง 2 หัว

Comment

HD2600pro/XT อ่ะครับ

Comment

Originally posted by อยากจะเตือน View Post
                            ไม่ได้ประชดใครครับ ก็มันแรงจริงๆ นี่ครับ

Comment

555+

แนะนำเลยคับถ้าดูหนังเป็นหลัก ATI ค่ายแดงโลดคับบบบบบบบ ลองกะตัวแล้วจะรู้คับว่าแจ๋มกว่า สีเขียวเป็นกอง

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Working...
                              X