Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยค่ะ อยากได้คอมทำงานออกแบบ ค่ะ งบ 30,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยค่ะ อยากได้คอมทำงานออกแบบ ค่ะ งบ 30,000

รบกวนด้วยค่ะ อยากได้คอมทำงานออกแบบ ค่ะ งบ 30,000 ไม่รวมจอ

ปกติทำงานออกแบบค่ะ โดยใช้ 2 จอคอมพิวเตอร์ แบบต่อกันนะค๊ะ ไม่ใช่ ออก 2 จอ แต่เหมือนกันทั้ง 2 จอ

ตอนนี้ต้องการคอมชุดใหม่ค่ะ โดยเน้นมาก ๆ คือ
    1.ทำงานออกแบบ Illus, photoshop
    2.ทำหนังสือหลายร้อยหน้าด้วย In Design
    3.อยากให้เล่นเกม์ได้พอสมควร
    4.Hdd ไม่ต้องเยอะแต่ เอา 80G ไว้เก็บงาน 1 ลูก และใช้งานในเครื่อง 1 ลูก (หรือจะเป็น HDD Notebook External ก็ได้ค่ะ ขอให้เก็บงานไว้ได้นานที่สุด)
    5.มี DVD Writer ดีดีสักเครื่องไว้ไรท์งานส่งลูกค้า และ Backup งานลงแผ่น DVD

6. เน้น**** ต้อง ต่อออกจอคอมได้ 2 จอด้วยค่ะ(แบบต่อกัน)

ทั้งนี้ขอขอบคุณมาล่วงหน้าเลยนะค๊ะ

ขอเป็น Intel นะค๊ะ

Comment

ตามลายเซ็นผมน่าจะไหวนะคับ แต่เปลี่นhdd กะการ์ดจอตามที่เจ้ต้องการเลยคับ(แนะนำว่าน่าจะเป็น 8800 (G92) ม่ายงั้นก็3870 3850 ของati)

Comment

งานออกแบบประเทพ 2 D นี้ การ์ดจอแทบไม่ได้ออกแรงมากเลยครับ ผมแนะนำ CPU ที่มี FSB สูงๆครับ ไม่จำเป็นต้อง 4 ห้วก็ได้ โปรแกรมมันไม่รองรอบครับ แรมมากๆหน่อย HDD RAID + แบรคอัพ สักลูกก็พอครับ
        การ์ดจอสมันนี้ ต่อได้พร้อมกัน 2 จอหมดครับแบบ ต่อกันครับ และ แบบเหมือนกันก็ทำได้หมดครับ

สักชุดก็ได้

E6750 6800
        ASUS P5KR 4200
        RAM ROX 667 2Gx2 3200
        HDD 160Gx2 RAID0 +320G 7000
        CASE 1000
        PSU ATI HD2600PRO 512M 2700
        PSU ENERMAX 350W 1500

26000หน่อยๆครับ พอแล้ว ถ้าจะเต็มงบก็ Q6600 อิอิ

Comment

ขอบคุณจากใจเลยนะค๊ะ มาตอบให้เร็วมาก ๆ ค่ะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            งานออกแบบประเทพ 2 D นี้ การ์ดจอแทบไม่ได้ออกแรงมากเลยครับ ผมแนะนำ CPU ที่มี FSB สูงๆครับ ไม่จำเป็นต้อง 4 ห้วก็ได้ โปรแกรมมันไม่รองรอบครับ แรมมากๆหน่อย HDD RAID + แบรคอัพ สักลูกก็พอครับ
            การ์ดจอสมันนี้ ต่อได้พร้อมกัน 2 จอหมดครับแบบ ต่อกันครับ และ แบบเหมือนกันก็ทำได้หมดครับ

สักชุดก็ได้

E6750 6800
            ASUS P5KR 4200
            RAM ROX 667 2Gx2 3200
            HDD 160Gx2 RAID0 +320G 7000
            CASE 1000
            PSU ATI HD2600PRO 512M 2700
            PSU ENERMAX 350W 1500

26000หน่อยๆครับ พอแล้ว ถ้าจะเต็มงบก็ Q6600 อิอิ
            อันนี้ขอสอบถามหน่อยนะค่ะ
            คือว่า Main Baord ตัวนี้ รองรับ Ram Bus 800 แต่ทำไมถึงเลือกใช้ 667 อ่ะค่ะ ทำไมไม่ใช้ 800ไปเลย หรือว่าไม่มีผลเท่าไรค๊ะ

Comment

เนื่องจากงานที่ทำ ไม่ว่าจะ 667 หรือ 800 กไม่รู้สึกต่างครับ เลยไม่อยากให้เสียตัง แต่ก็ต่างกันไม่มากเท่าไร ถ้าสบายใจ 800 ก็ได้นะครับ ไม่ว่ากัน

ผมประเภท save ได้ ก็save ครับ ไม่ค่อย สนันสนุนของแพง เท่าไรอิอิ ขี้เหนียว 555

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                เนื่องจากงานที่ทำ ไม่ว่าจะ 667 หรือ 800 กไม่รู้สึกต่างครับ เลยไม่อยากให้เสียตัง แต่ก็ต่างกันไม่มากเท่าไร ถ้าสบายใจ 800 ก็ได้นะครับ ไม่ว่ากัน

ผมประเภท save ได้ ก็save ครับ ไม่ค่อย สนันสนุนของแพง เท่าไรอิอิ ขี้เหนียว 555
                เหนียวจิงง่ะพี่วิกร

Comment

อ่อ ค่ะ คือถ้าไม่เห็นผลเท่าไรก็อยากประหยัดด้วยคนค่ะ เงินหายาก จะได้เอาเงินไปซื้ออย่างอื่นเพิ่มได้อีก ขอบคุณนะค๊ะ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                    โลโก้ สวยเนาะ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                      ---------------------------
                      รู้ได้ไงครับ ว่าท่านวิกรเหนียว...

Comment

อะไรเหนียว ? ?

Comment

Working...
                        X