overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member

Default แกะฝาพลาสติก8800

มีพี่ๆท่านไหนแกะฝา8800ให้เหลือแต่ซิงค์เปลือยๆอย่างที่พี่xxxxzทำบ้างครับ ผมลองแกะดูตัวล็อคแรกฝาก็ร้าวแล้วครับ เลยหยุดไม่กล้าทำต่อ ใจจริงอยากแกะออกมามากๆ แต่ไม่กล้ากลัวการ์ดมีปัญหาแล้วร้านไม่รับเคลมเพราะฝามันแตก อยากรู้ว่าถ้าฝาแตกแต่วอยรับประกันยังอยู่มันจะเคลมให้เราไหมครับ หรือพี่ๆมีวิธีแบบไหนที่ถอดแล้วฝาไม่มีรอยขอดูรูปหน่อยยิ่งดีครับ

OverclockZone Member Cybernetic's Avatar

ถ้าแกะแล้วฝาไม่แตกมันก็ไม่มีปัญหากับตัวการ์ดหรอกครับ แต่นี่...

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

คงเครมไม่ได้น่ะครับ ประกันมันยังบอกอยู่แล้วว่า ถ้าสินค้ามีสภาพ แตกหัก หรือ มีรอยไหม้ ประกันจะถูกยกเลิกทันทีอ่ะ ทำใจเถอะท่าน

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

แง่ว คงยากครับงานนี้

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

อาลัยครับ อิอิ

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

ก็แกะธรรมดานี่ครับ ทำแบบผมนี่ครับ 45 องศา
    รูป รูป

OverclockZone Member lespaul's Avatar

สาเหตุที่แตก น่าจะมาจากที่ไม่ได้ขันน็อตสองตัวด้านหลัง แล้วพยายามไปงัดมัน ไม่รู้ใช้ป่าวครับ น็อตมันจะซ่อนอยู่ในรูเล็กๆ ครับ ดูดีๆ

มันไม่เชิงแตกแบบนั้นครับ แบบว่าเห็นตัวล็อคมันไหมครับ ปกติมันจะเป็นรูสี่เหลี่ยม แต่ตอนนี้มันเป็นรูปตัวUกับหัวอ่ะครับ เป็นแค่ตัวล็อคอันเดียวครับ อย่างอื่นเหมือนปกติทุกอย่างครับ เดียวลองลงรูปให้ดูครับ

แบบนี้อ่ะครับ รูปอาจไม่ชัดเพราะถ่ายด้วยมือถือนะครับ XFX8800GT
    รูป รูป

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

Quote Originally Posted by Solidworks View Post
    ก็แกะธรรมดานี่ครับ ทำแบบผมนี่ครับ 45 องศา

ถามหน่อยครับ ใช้อะไรยึดพัดลมกับซิ้งค์ครับ ยึดยังไงอ่ะครับ

ดูมันไม่น่าจะยึดได้

ขอภาพซูมไปตรงที่ยึดพัดลมหน่อยได้มั้ยครับ

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    ถามหน่อยครับ ใช้อะไรยึดพัดลมกับซิ้งค์ครับ ยึดยังไงอ่ะครับ

ดูมันไม่น่าจะยึดได้

ขอภาพซูมไปตรงที่ยึดพัดลมหน่อยได้มั้ยครับ

ยึดกับ สายรัด แบบรูดปรึ๊ดๆ อ่ะครับ

OverclockZone Member lespaul's Avatar

ใช้ลวดครับ

OverclockZone Member ont_2515's Avatar

ของผมเปิดฝาข้างแล้วเอาพัดลมอมร12เซนมาวางแล้วหันให้ดูดออก idle 50-53 crysis 63-65

ที่จริง.....
    ผมอยากเอา Thermo Electric มาติด 8800GTS ซะเลยนะ จะได้เย็นสุดๆ แบบอุณหภูมิอาจติดลบได้เลย อิอิ

OverclockZone Member xxxxxz's Avatar
    ประชาสงเคราะห์16

อ่ะ..เพิ่งเห็นแล้วมันแตกมากไหม เพิ่งเห้นอันนี้

ตะกี้ไปตอบให้ไว้อีกทู้นึง

"มันมีเป็นกาวครับ ของ8800gt ไม่มีนีอต แถบกาวแนวนอน และวงรอบพัดลม

ต้องค่อยๆ เอาไดร์เป่า จุดที่ลอกออกมาได้เอาพลาสติกบางๆ ไปวางกั้นไว้ แล้วไล่จุดอื่นต่อ

<<ถ้าเพิ่งลองครั้งแรก แนะนำว่าอย่าเลยครับเด๋วแต้ป>>"

ก็ตามรูปอ่ะครับท่านxxxxxz พลาสติกตรงตัวล็อคหลุดไป แต่ที่อื่นเหมือนเดิมเพราะหยุดงัดโดยทันที ^^"
    นี่ถ้าบ้านอยู่ใกล้ๆท่านนะ สงสัยมีการขอให้แกะ เอิ๊กๆๆๆ
    ตอนนี้ความร้อนการ์ดผมไม่ได้เล่นเกมอยู่ที่50-55 ถ้าเล่นcrysisนี่ 60ต้นๆ-70ต้นๆครับ(อัดพัดลมข้างเคส12" ตัวที่ปรับรอบได้1ตัว เดี๋ยว30นีhจะไปซื้อพัดลมที่ท่านxxxxxzลงรูปไว้มาอัดใต้การ์ดอีกซักตัว)^__^"

OverclockZone Member xxxxxz's Avatar
    ประชาสงเคราะห์16

พัดข้างเคสเป่าเข้า ผิดหลักนะครับ 8800gt มันพ่นลมร้อนออกมาตรงนั้นพอดี ลมมันจะชนกัน
    ลองดูอันนี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=131008

Bookmarks

Bookmarks