Patch NFS Pro 1.1 ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: Patch NFS Pro 1.1 ครับ

OverclockZone Member love-bn's Avatar

Default Patch NFS Pro 1.1 ครับ

ตามสบายเลยครับ
    http://largedownloads.ea.com/pub/pat...elease_iso.exe

ตัวนี้จะแก้เรื่องเฟรมเรตที่ตกแล้วจะเพิ่มสนามมาอีกครับและจะไม่ทำให้คอมมันค้างตอนออกจากเกมด้วยครับ

ปล.ลงแล้วจะมีระบบแลนมาให้ด้วยน่ะครับ
    Booster Pack เพิ่ม 2 สนามและ รถใหม่

..ฟรีรวมอยู่ใน patch v1.1 ( LAN , Booster Pack และแก้ไขปัญหา Frame Rate ตก )

หมายเหตุ
    1 patch v1.1 สำหรับแผ่นเกมส์ DVD ภาษาอังกฤษ (US) ขนาดประมาณ 227 MB

2 การใช้ Patch
    2.1 ให้ copy patch ไปวางในโฟล์เดอร์ที่ติดตั้งเกมส์
    2.2 ดับเบิลคลิกที่ patch จะมีคำถามว่าจะแตกไฟล์ Booster Pack ไหม ? ---> ตอบ Yes
    2.3 รอแตกไฟล์ patch เพิ่มเติมทับของเก่าสักพัก
    2.4 เสร็จแล้วเล่นได้...แจ่มกว่าเดิม

การใช้ nfs_ps Fixed Image v1.1
    1 DEAMON TOOLS Lite v4.11 ,YASU v1.4 และ Need for Speed: ProStreet v1.1 [MULTI3] No-DVD/Fixed Image ดาวน์โหลดจาก....
    http://m0001.gamecopyworld.com/games/pc_nfs_prostreet.shtml#Need%20for%20Speed:%20ProStreet%20v1.1%20[MULTI3]%20No-DVD/Fixed%20Image

ไปล่ะครับ-

เครดิต nfsclub-th.net

OverclockZone Member fluzzy's Avatar

ลง Patch thai แล้ว จะอัพเดทตัวนี้ได้ป่ะครับ

OverclockZone Member love-bn's Avatar

Quote Originally Posted by fluzzy View Post
    ลง Patch thai แล้ว จะอัพเดทตัวนี้ได้ป่ะครับ

ในกรณีที่เราลงแพทไทยไปแล้วเราต้องทำให้มันเป็นภาษาอังกฤษเหมือนเดิมก่อนโดย

1. คลิกที่ Start > Run > พิมพ์ regedit
    2. ไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Electronic Arts\Need for Speed ProStreet
    3. คลิกขวาที่ Language แล้วเลือก Modify
    4. เปลี่ยนมาเป็น English (US) แล้วกด OK

แล้วลองเข้าเกมดูก่อนน่ะ

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

แผ่นแท้ภาษาไทยรอทาง EA Thai ทำออกมาดีกว่ามั้งครับ
    เพราะวิธีข้างบนผมเคยทำแล้ว แล้วเขา้าเกมมันจะบอกว่า 1.0 แต่ลองเล่นดูเวลาจะเข้าหมวดต่าง ๆ ก็จะหลุดออกจากเกมส์น่ะครับ

OverclockZone Member miw_st's Avatar

การใช้ nfs_ps Fixed Image v1.1
    1 DEAMON TOOLS Lite v4.11 ,YASU v1.4 และ Need for Speed: ProStreet v1.1 [MULTI3] No-DVD/Fixed Image ดาวน์โหลดจาก....
    http://m0001.gamecopyworld.com/games...reet%20v1.1%20[MULTI3]%20No-DVD/Fixed%20Image

nfs_ps Fixed Image v1.1 คืออะไรอะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member miw_st's Avatar

ลงแล้วครับ

จะเข้าเล่นแล้วเด้งออกครับ

ใครเป็นไงบอกที

OverclockZone Member amstel's Avatar

Quote Originally Posted by miw_st View Post
    ลงแล้วครับ

อาการนี้เป็นมา2เครื่องแล้วคิดว่าไม่น่าปรกติแล้วล่ะ ใครเป็นเหมือนกันมั่ง

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

แพทนี้ 1.1 มันจำกัดเฟรมเรท 30 หรอครับ จากปรกติ 60 มีใครเป็นบ้างครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

Quote Originally Posted by miw_st View Post
    ลงแล้วครับ

ถ้าใช้แผ่นแท้ หรือติดตั้ง patch thai ก็เป็นอาการนั้นแหละครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน
    รอ patch อย่างเป็นทางการจาก EA TH ดีกว่าครับ

แล้วตกลงมีใครเล่นได้ไหมอะครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

Patch1.1+Booster Pack ของเกมเวอร์ชั่นไทยจริงๆออกแล้วนะครับ ขนาดไฟล์ไม่เท่าของver.Eng แต่จะมี
    ขนาดใหญ่กว่า คือประมาณ343mb ใครใช้แผ่นแท้โหลดได้เลยที่ www.ea.co.th ครับ ผมลงแล้วใช้ได้ปกติ
    ไม่มีอาการเด้งครับ

http://m0001.gamecopyworld.com/games...reet%20v1.1%20[MULTI3]%20No-DVD/Fixed%20Image

nfs_ps Fixed Image v1.1 คืออะไรอะครับ

ขอบคุณครับ
    มันก้อคือแคร็กไงคร้าบ

OverclockZone Member losopeem's Avatar

แหล่ม

Bookmarks

Bookmarks