Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า PW. 400 วัต เราเปิดเครื่องทิ้งไว้ 24 1เดือนจะเสียค่าไฟเท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า PW. 400 วัต เราเปิดเครื่องทิ้งไว้ 24 1เดือนจะเสียค่าไฟเท่าไหร่

คำนวนให้หน่อยครับ อยากรู้มากมาย

ในกรณีใช้ 400 วัตต์เต็ม
    ก็จะเป็น
    0.4 * 24 * 30 * (ค่าไฟต่อ 1 ยูนิต)

Comment

แล้วมันจะใช้เต็มวัตต์ยังไงเหรอคับ

Comment

แล้วแต่อุปกรณ์ในเครื่องอ่ะแหละครับ

PSU จ่ายเท่าไหร่ ไม่ได้หมายความว่าเราใช้เท่านั้น ไม่งั้นคนซื้อ 700+ แต่อุปกรณ์ไม่มาก ก็อ้วกอ่ะเด่ะ

Comment

Originally posted by ARTmaster View Post
          ในกรณีใช้ 400 วัตต์เต็ม
          ก็จะเป็น
          0.4 * 24 * 30 * (ค่าไฟต่อ 1 ยูนิต)
          +ค่า ft ด้วย

Comment

ผมใช้ Enermax460w สเป็กก็ตามลายเซ็น เปิดบิทมา 6-7เดือนแว้ว ค่าไฟผมเดือนละ 600 ก่าบาทครับ ถ้าเดือนไหนมีเปิดแอร์บ้างก็ 700-800 ก่า

ปล เปิด 24 ช.ม นะ

Comment

Originally posted by Hangger View Post
              ผมใช้ Enermax460w สเป็กก็ตามลายเซ็น เปิดบิทมา 6-7เดือนแว้ว ค่าไฟผมเดือนละ 600 ก่าบาทครับ ถ้าเดือนไหนมีเปิดแอร์บ้างก็ 700-800 ก่า

ปล เปิด 24 ช.ม นะ
              600 กว่าบาทนี่คือค่าไฟทั้งบ้านใช่ป่ะคับ

Comment

ครับผมอยู่คอนโด น่ะ ส่วนอย่างอื่นก็ทั่วๆไป ทีวี ตู้เย็น เครื่องซักผ่า ไมโคเวฟ พัดลม 4 ตัว ค่าไฟก็ประมาณนี้แหละครับ เดือนล่าสุด 722บาท เพราะเปิดแอร์ด้วย น่ะ

Comment

ดัน

Comment

ต้องลองเปิดดูซักเดือนคับ อิอิ

Comment

ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ที่ต่อพ่วงอยู่ด้วยครับ ว่ากินไฟมากแค่ไหน

Comment

400W นี้มันจะเป็น watt ของ output นะครับไม่สามารถเอามาคำณวนค่าไฟได้ครับ จะต้องเอากระแสไฟเข้าที่ตัว power supply มาคำณวณครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                          แล้วมันจะใช้เต็มวัตต์ยังไงเหรอคับ
                          หาโหลดมาพ่วง จนกว่าจะดับ ถ้าดับแล้วถอดโหลดออกทีละตัว แล้วรัน CPU ให้ถึง100%

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                            หาโหลดมาพ่วง จนกว่าจะดับ ถ้าดับแล้วถอดโหลดออกทีละตัว แล้วรัน CPU ให้ถึง100%
                            แล้ว psu จะไม่ไหม้เหรอคับโหลดจนดับ

Comment

Working...
                            X