overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: เค้าบอกว่า DELL ดี เพื่อนๆคิดยังไงครับ

OverclockZone Member

Default เค้าบอกว่า DELL ดี เพื่อนๆคิดยังไงครับ

ตอนนี้เห็นที่โคราชเค้าบอกว่า "Notebook ของ DELL" ดี เพื่อนๆคิดยังไงกันบ้างครับกับคำพูดอย่างนี้
    ช่วย comment หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

เท่าที่ได้อ่านมานี่ notebook ที่แรง ๆ ที่คนเค้านิยมกันนี่มี ASUS G1 - Acer 5920G - BenQ S41 ครับ ไล่ตามความแรงเลย ตอนนี้ที่ ฮิต ๆ ในไทยก็ มี S41 กับ 5920G มั้งครับ เพราะ G1 นี่เครื่องไม่ค่อยมีอ่ะ ต้องสั่งนอก แต่ผิดกับฝรั่งครับ เค้าใช้ Dell Vostrol กันแบบแหลกลาญเลยล่ะครับ ฮิตกันจัง ถ้าเป็นผมเลือกได้ก็คงเลือกตามฝรั่งเค้าล่ะครับ ของเค้าคงดีจริง ๆ

OverclockZone Member pattrick's Avatar

ดีที่คุณภาพ+ประกันอะ สเป็กคงกลางๆเน้นทางการธุรกิจ

OverclockZone Member ome4261's Avatar

เท่าที่รู้ประกันของเค้าดีจริงๆ

OverclockZone Member bio_hazard_8's Avatar

ดีครับ...

OverclockZone Member Naruse's Avatar

ผมใช้อยู่ไม่รู้ว่าประกันแบบon-site service มันดียังไง เพราะเจ้าตัวนี้มันไม่พังสักที สเปกแรงในราคาย่อมเยาว์ครับ อิอิ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

เห้นด้วยครับ สเป็กแรงในราคาที่ไม่น่าเชื่อมาก ๆ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เมื่อก่อนเห็นเพื่อนใช้หน้าตามันดูธรรมดามากๆ แต่คุณภาพเยี่ยมครับ

OverclockZone Member Hooah's Avatar

Dell มันเก่า กว่า ASUS Acer BenQ น่าจะ 20 ปีได้...

OverclockZone Member beersonic's Avatar

ผมว่าระดับเดียวกับ IBM นะครับ แล้วตัวบริษัทเองคงเน้นไปทาง support บริษัทใหญ่ เลยมีคุณภาพในการบริการดี แล้วตัวเครื่องที่ทนทาาน เหมาะกับคนทำงาน

OverclockZone Member peedurst's Avatar

ดีอย่างที่เค้าว่ากันน่ะแหละครับ ผมถูกใจในเรื่องประกันของ dell นี้แหละ แต่ดีไซน์ผมเฉยๆ

OverclockZone Member aotjaza's Avatar

เรื่องดีไซน์ลองดูรุ่น XPS ดิครับ อนาคตถ้าเดลไทยนำเอาทุก รุ่นนี่สุดยอดเลยละ ผมชอบดีไซน์ของมันมากๆแรงด้วยและประหยัดตังอีกต่างหาก

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

ก็ OK แต่อยากให้ขายตาม IT ไม่ใช่ Internet

OverclockZone Member aotjaza's Avatar

สำหรับผม ถูกใจตรงเลือกเสปคได้ ต่อรองราคากับเซลล์ให้คุ้มที่สุดได้ ไม่ต้องซื้อผ่านพ่อค้าคนกลาง

แล้วเราจะไปดู product+detail ของ DELL ได้ที่ไหนบ้างอะครับ
    แล้วถ้าสนใจอยากได้ขึ้นมาจะไปหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

ลองเข้าไปศึกษาที่นี่ครับ ผมก็ใช้อยู่ ของเค้าดีจริงๆ^^ http://thaidellclub.icspace.net/smf/...e042&board=2.0

ขอบคุณครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

Quote Originally Posted by wegaboard View Post
    แล้วเราจะไปดู product+detail ของ DELL ได้ที่ไหนบ้างอะครับ
    แล้วถ้าสนใจอยากได้ขึ้นมาจะไปหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ
    ลองดูจากเวปหลักของเดล แล้วไปสอบถามทางเดลของไทยดูก็ได้ครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

ถ้าเน้น design ก็ขอแนะนำให้เป็นรุ่น XPS ก็แล้วกันนะครับ ตอนนี้ในไทย support เฉพาะรุ่น XPS1330 จอ 13" นะครับ

แต่ถ้าไม่เน้น design เน้นคุ้มก็เป็น Vostro ก้แล้วกันนะครับ

เรื่องการจัดสเปค ก็เข้าไปที่ http://www.dell.com.my ครับผม

ถ้าอยู่ในวงการผู้ผลิตอุปกรณ์อิเล็คฯ แล้วจะรู้ครับว่า DELL เขาสั่งของเกรดไหนไปประกอบ ชื่อชั้นของ DELL ไม่ด้อยหรอก อย่างน้อยก็เป็นอันดับ1ในเมกาล่ะนะ ส่วนบ้านเราเงียบๆ เพราะแทบไม่โฆษณาและไม่มีขายตามร้านทั่วไป นานๆทีจะมีร้านสั่งเหมามาขาย ถ้าจะสั่งผ่าน sale คนทั่วไปก็ไม่อยากเสี่ยงอีก จ่ายเงินก่อนได้ของทีหลัง บ้านเรายังไม่กล้า ไม่เหมือนที่เมกาครับ

ส่วน design คงต้องรุ่นแพงๆ อย่าง XPS ส่วน Vostro มันเน้นขาย small business เลยออกแนวหรู เรียบๆ เน้นทนทาน ซึ่งผมก็ว่าดูดีกว่า IBM ซะิอีก(ความเห็นส่วนตัว) แต่ spec ที่ได้ สุดยอด ไม่มีวันหาได้จากยี่ห้อไต้หวันหรือ local brand ในราคาพอๆกันเลยล่ะ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks