Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคนฮีตซิงค์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคนฮีตซิงค์

พอดีผมแกะซีพียูออกมาครับ เลยทำให้ซิลิโคนที่ทาบนซีพียูเละเต็มไปหมด ผมเลยเช็ดออก ผมต้องซื้อซิลิโคนใหม่มาทาหรือป่าวครับ แล้วซิลิโคนหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ แล้ววิธีการทา มีขั้นตอนอย่างไรครับ

มีหลายเกรด นะ คุณภาพก็พอๆกันแหละ ตามร้านคอมทั่วๆไปนะครับ 50บาท ถึง2-300ร้อย ก็หรูแล้ว

Comment

ซิลิโคลนเงินเจ๋งๆแยกขายไม่กี่บาทเอง

Comment

40 บาทครับ ทาบางๆ อย่าหนามากครับ หนามากมันไม่นำความร้อนครับ มันกลายเป็นกลั้นความร้อนครับ

Comment

ซิลิโคนมันมีกี่แบบล่ะคับ ผมใช้ AMD Athlon 3800 + ฮีตซิงค์แบบเดิม ต้องทาซิลิโคนแบบไหนครับ

Comment

ของผม หลอดละ20 บาท 3000+ @ 2.56G ยังไม่มีปัญหาเลย เงินก็ลองมาแล้ว ลักของเพื่อนมานะ ไม่เห็นมันจะต่างเลย หรือผมเป็นคนไม่ค่อยสังเกตุมั้ง 555

Comment

ราคามีหลายเกรดครับ แต่ต่างไม่กี่องศาหรอกนะ

ส่วนวิธีทา ก็หยอดลงบน cpu ขนาดเท่าเม็ดถั่ว แล้วใช้นิ้วเนี่ยแหละ

เกลี่ยให้ทั่ว บางๆนะครับไม่ต้องหนามาก เพราะหนาไปจะทำให้อบความร้อนแทน

แล้วตอนติดซิงค์ไป เช็คให้ดีด้วยนะครับว่าซิงค์แนบสนิทดีกับcpu แค่นี้แหละครับ

Comment

ถ้าจะเอาดีดีก็ arctic silver ไปเลยครับ
                แต่ถ้าไม่คิดไรมาก silicone ธรรมดาก็ได้ครับ ต่างกันนิดหน่อย

Comment

ซื้อธรรมดา นี่ละครับไม่ต้องซื้อไฮโซ มากหลอกครับมันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หลอกครับ

Comment

ช่ายครับ ทำความสะอาดซิงค์ให้สะอาดดีกว่าครับ ช่วยได้เยอะ

Comment

แม่นแล้ว ทำหน้าสำผัสให้เรียบๆ ลดได้ดีครับ

Comment

ธรรมดาหลอดละ 20 บาท ครับ นำ 3200+@2700 สบายๆ

Comment

ของเราหลอดละ 30 เย็นสบาย

Comment

ผมใช้ของเพื่อนคับ 0 บาท (เย็นดีไม่เสียตัง)

Comment

ไม่ต้องหรูหรามากหรอกครับซิลิโคนเนี๊ยะ ผมยังใช้ของอมรกระปุกละ 30 เลยคร๊าบบบ กระปุกนึงใช้กันทั้งชาติเลย ไม่ต้องไปซื้อที่แพงๆมาใช้หรอก เห็นความแตกต่างไม่มากเท่าไหร่ ผมว่ามันได้ทางใจมากกว่าน่ะ ( หรือป่าว ? )

Comment

Working...
                              X