Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gemini II ไม่ติดพัดลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gemini II ไม่ติดพัดลม

Gemini II ไม่ติดพัดลม แล้วระบายความร้อนออกหลังเคสโดยการใช้พัดลมด้านหลังของเคสดูดออกข้างนอก จะช่วยลดความร้อนได้ขนาดไหนครับ หรือไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ผมว่าข้อดีของ Gemin II อยู่ที่มันติดพัดลมได้เยอะทำให้เป่าบอร์ดเย็นฉ่ำ ผมใส่ Gemin II(MX2) ใช้ E2160 อุณหภูมิก็ลงมาประมาณ 5-6 องศาทั้ง Full load และ Idle
    ทั้งนี้และทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับอุณหภูมิห้องด้วยครับ
    Last edited by man10u; 31 Dec 2007, 16:29:58.

Comment

Originally posted by The MOO View Post
      Gemini II ไม่ติดพัดลม แล้วระบายความร้อนออกหลังเคสโดยการใช้พัดลมด้านหลังของเคสดูดออกข้างนอก จะช่วยลดความร้อนได้ขนาดไหนครับ หรือไม่ได้ช่วยอะไรเลย
      เอา ปลาหมึก มาย่างได้เลย

Comment

มันสร้างมาให้ติดพัดลมได้เยอะๆครับ นั่นคือจุดเด่น
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ใช้ครับ เพราะตอนนี้ผมใช้เจมินพัดลม 4 ตัวครับ อุณหภูมิลดลงเยอะครับ จากที่ 2 ตัวจะอยู่ 50-51 ตอนนี้ 42-43 เองครับ ซพียูผมคล็อกจาก 2.4 ไป 3.6 ครับ

Comment

ลองดูแล้วผิดกันเลยครับ พอดีลืมเสียบปลั๊กพัดลม ASUS Probe ร้องเลย MB 45 องศา ติดพัดลมอยู่ที่ 38 ครับ

Comment

ใช้กับเคส C5 ติดฝาข้างมั๊ยครับ มือใหม่ครับ

Comment

Working...
              X