Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน แนะนำ CPU ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน แนะนำ CPU ทีคับ

คือ ผม ไม่ค่อยรุ้เรื่องคอมพึ่งจะหัดเข้าบอร์ด

และ พึ่งจะเริ่ม OC อ่ะคับ

จุดประสงค์ คือ เล่นเกม กับ OC นิดหน่อยคับ

ไม่รุ้ ว่าจะเอา FSB 800 หรือ 1066 ดีอ่ะคับ

งบเฉพาะ CPU 5k คับ

เหง ราคามันแตกต่างกันเยอะ พอสมควร

FSB ผมด้อ่านในบอร์ด OC Step1 แระคับ

แต่อยากให้ ทุกคน แสดงความคิดเห็น กับช่วยผมตัดสินใจทีคับ

ขอบพระคุณ ทุกคนที่ ที่ทำให้ผม มีความรุ้เพิ่มคับ ^^

Socket 775 คับ ขอโทดทีคับ ข้อมูลไม่ครบ
    Last edited by Pedz_San-x; 29 Dec 2007, 00:30:04.

งบเท่าใหร่ Socket 775 ใช่ใหมนะ
    ราคาตามความแรง ครับ

Comment

775 เอาบัส 1333 โล้ดถ้ามีงบ
      ไม่งั้นก็ตามงบละครับ 5พันน่าจะได้ปามานตัวนี้ E4500 ราคา4พันต้นๆ
      แต่แรงไม่แรงอยู่ที่ใจครับ ^^
      Last edited by pattrick; 29 Dec 2007, 00:51:48.

Comment

ก่อนจะซื้อของ เราต้อง รู้ความต้องการตัวเองว่าคอมเรานั้น จะซื้อมาเพื่อ ทำอะไร ด้านใหนครับ

จากนั้นเราก็ ตั้งงบขึ้นมาเพื่อเราจะได้ไม่เดือดร้อนครับ

ทีนี้ก็ง่ายแล้วครับ เรื่อง รุ่นหรือสเปค ไม่ไช่เรื่องใหญ่ครับ

Comment

Working...
        X