Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ชิป Board ที่ใช้กับ PHENOM เพื่อรีดพลัง 8800GT ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ ชิป Board ที่ใช้กับ PHENOM เพื่อรีดพลัง 8800GT ให้หน่อยครับ

คือตอนนี้กำลังจะเล่น PHENOM X4 ครับ ในมือมี 8800Gt อยู่ เลยจะหา MB ที่ Support เจ้า PHENOM X4 กับ 8800GT อยากได้มากๆ ครับ จะสอยแล้ว แนะนำหน่อยครับ

ปล.จะทำ SLI ด้วยในอนาคต ครับ กับการ์ดใบนี้

NV 790 ครับ แต่ถ้าไม่รีกก็รอ 790 จากค่าย DFI ครับ

Comment

เตรียมใจไว้ บอร์ดแพงกว่าการ์ดจอมั้งง 790a

Comment

ผมว่าฟีน่อมเหมาะกับ ATi มากกว่า nVidia นะครับ

ใช้ๆไปก่อน พอมีตังก็ปล่อยตัวนี้ไปแล้วซื้อ ATi 2ตัวมา CrossFire X ดีกว่าครับ

Comment

เอาไงดีหว่ากะว่าจะสอย ประมาณ กลางเดือนมกราอ่ะ ใครว่างไปช่วยเดินตัดสินในหน่อยดิ

Comment

มาดู ตัวเป็นๆ ความหล่อ + แรงที่นี่เลยครับ กดๆ

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=422

Comment

-NVIDIA nForce 780a SLI
              -NVIDIA nForce 750a SLI

Comment

AMD/ATI 790FX ครับ

Comment

สงสัยจะต้องตามนี้แระ 790Fx แต่จากค่ายไหนเนี่ยระหว่าง asus กับ DFI

Comment

Working...
                  X