Announcement

Collapse
No announcement yet.

spark HD2600PRO กะ LCD HP w2207 ต่อผ่านสาย HDMI แล้วจอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spark HD2600PRO กะ LCD HP w2207 ต่อผ่านสาย HDMI แล้วจอดับ

พอดีทั้งอย่างมีพอร์ต HDMI ก็อยากจะใช้ให้คุ้ม ก็เลยเอามาต่อกัน
    ตอนแรกยังไม่ได้ลงไดร์เวอร์ของการ์ดจอ เมื่อต่อสาย HDMI ระหว่าการ์จอกับจอLCD สามารถแสดงผลได้ครับ
    แต่พอหลังจากลงไดร์เวอร์ไปแล้ว ก็รีสตาร์ทเครื่อง ช่วงตั้งแต่หน้าไบออสจนถึงหน้า start up วินโดว์นี่ยังแสดงผลได้ครับ
    แต่พอเข้าวินโดว์ปุ๊บ จอก็ดับลงทันที ดับแบบไฟที่ปุ่มกดดับไปเลยนะครับ เหมือนไฟไม่เข้าน่ะครับ
    แต่พอถอดปลั๊กจอ ออกทิ้งไว้ซัก 5นาทีแล้วเสียบเข้าไปใหม่จอก็เปิดติดปกติครับ แต่พอเข้าวินโดว์ก็ดับเหมือนเดิม
    ก็ถอดสายไฟรอไปอีก แล้วลองเปลี่ยนสายนมาต่อผ่าน d-sub ก้สามารถใช้ปกติครับ
    เลยลองลงไดร์เวอร์ใหม่อีกทีแล้วก้ปิดเครื่อง แล้วเปลี่ยนสายกลับเป็น HDMI แล้วพอเข้าวินโดว์จอก็ดับเหมือนเดิม

ผมหาทางแก้ไขจน จนปัญญาแล้วครับ เลยมาขอคำแนะนำในนี้หน่อยครับ

ลองเปลี่ยน driver ตัวอื่นดูครับ

Comment

อาจจะเป็นเรื่องของ resolution ครับผม ยังไงเข้า safe mode ดูแล้วปรับ resolution ใหม่ครับ
      หรือไม่ก็เปลี่ยน version driver ครับผม ผมเคยเจอกับ Catalyst 7.5 ที่พอรันกับจอ 19 นิ้ว wide ผ่าน DVI แล้วถ้าปรับ 1440*900 จอดับวูบทันที

Comment

Working...
      X