Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะใช้แรมคู่ แนะนำที่ขายเป็น kit ดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะใช้แรมคู่ แนะนำที่ขายเป็น kit ดีกว่าครับ

จากประสบการณ์โดยตรงครับ
    ใช้ DDR II 1Gx2 bus 800 ไม่ได้ซื้อแบบ kit ใส่แบบ Dual Channal
    ใช้ได้ประมาณ 2 วัน เครื่องแฮงค์ครับ
    หาสาเหตุอยู่นาน ปรากฏว่าพอถอดแรมออกแถวนึง
    ก็ บูตเข้าวินโดว์ได้ปกติ
    พอลองใส่เข้าไปอีกทีก็เป็นอาการเดิมอีกครับ
    สงสัยว่าคงจะไม่เข้ากัน
    ทั้งๆ ที่ครั้งแรกทีผมซื้อมาแล้วก็ลงวินโดว์ ผมก็ใส่มันทั้งคู่นี่แหละ
    แย่จังครับ

ผมยังไม่เคยเจอแรมแบบไม่ kit แล้วแฮ้งเลย ตั้งแต่ ใช้มา

Comment

คนละชิปรึป่าวครับ..

Comment

แรมอีกตัวมีปัญหามากกว่ามั้ง ไม่ก็ เป็นที่ OS

Comment

Working...
        X