overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ฟันธงทีครับว่า ระหว่างค่ายเขียวกับแดง ค่ายไหนออกการ์ดจอมาหลอกกินเงินเรามากกว่ากัน

OverclockZone Member

Default ฟันธงทีครับว่า ระหว่างค่ายเขียวกับแดง ค่ายไหนออกการ์ดจอมาหลอกกินเงินเรามากกว่ากัน

สำหรับผม ผมคิดว่า ค่ายเขียว
    เมื่อก่อนผมฝักใฝ่แต่ค่ายเขียว รู้สึกอยากอัพการ์ดจอเรื่อยๆ(รู้สึกอยากอัพนะครับ แต่สามารถอัพได้
    หรือไม่ได้ อีกเรื่องหนึ่ง ขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋า)
    แต่พอย้ายมาค่ายแดง
    รู้สึกว่า ไม่ค่อยอยากอัพการ์ดจอเท่าไร
    (หรือเป็นเพราะค่ายแดง ออกการ์ดจอเทพมาขายได้น้อยกว่าค่ายเขียวมากๆ มั๊ง)

OverclockZone Member magnetic's Avatar

การค้าก็แบบนี้หละคับ ต้องทำออกมาเพื่อให้คนอยากซื้อกันทั้งนั้นหละ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

มันก็หลอกกินเงินเรา กันทุกค่ายแหละครับ

ไม่ว่าจะ ATi Nvidia AMD Intel ASUS Gigabyte

มันกินทั้งนั้นแหละครับ

จะโดนหลอก ไม่โดนหลอก มันอยู่ที่ดุลพินิจ ของเราผู้ยริโภคเองหละครับ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

คงแล้วแต่ความพอใจครับ ไม่มีค่ายไหนบังคับให้เราซื้อ ส่วนเรื่องหลอกไม่หลอกเนี่ย ถ้าเราไม่ตามทุกรุ่นที่มันออกมา และรู้จักหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจก็ไม่น่าจะโดนหลอกครับ หรือตราบใดที่ของเก่ายังใช้ได้อยู่ ก็พอใจใช้มันให้คุ้มก็ช่วยประหยัดเงินได้อีกครับ

OverclockZone Member Mci's Avatar

อยู่ที่ตัวเราครับ ถ้าเล่นแต่เกมส์เดิม ๆ คงไม่ต้องเปลี่ยนการ์ดจอ หุหุ

OverclockZone Member civices's Avatar

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    มันก็หลอกกินเงินเรา กันทุกค่ายแหละครับ

ไม่ว่าจะ ATi Nvidia AMD Intel ASUS Gigabyte

มันกินทั้งนั้นแหละครับ

จะโดนหลอก ไม่โดนหลอก มันอยู่ที่ดุลพินิจ ของเราผู้ยริโภคเองหละครับ

ถูกครับ

ราขาขายสูงสุด- ต้นทุนต่ำสุด = กำไร หลักการธุรกิจ

OverclockZone Member golf252's Avatar

ใช้ matrox 8 M ตอนนั้น หมื่นต้นๆ หาเงินได้เท่าเดิม เปลี่ยนมาเป็น 2900 pro 1g หมื่นต้น ก็ยังหาเงินได้เท่าเเดิม แต่ที่มีความสุขคือสิ่งที่เราเสพจากมัน

ค่ายแดงหลอกตังค์ผมได้มากกว่าค่ายเขียวครับผม หุหุ

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

น่าจะไม่พ้นค่ายเขียว

OverclockZone Member tuimanseven's Avatar

Cool

ค่ายเขาไม่ได้หลอกหลอกครับ
    คนขายต่างหากที่หลอก

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

หลอกได้ หลอกไป ซือ้โน๊ตบุ๊กใช้แล้ว หุหุหุ
    PC ทิ้งให้ฝุ่นจับอยู่ที่ห้องนั้นละ ^^ ลดสเปกหมด ละ หุหุหุ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

มันอยู่ที่คนใช้จอยอมให้ถูกหลอกหรือเปล่า ต่างหากครับ

หมายความว่า
    ถึงเขาหลอก..แต่เต็มใจให้หลอก
    หรือเปล่าครับ
    ฮิๆ
    ปล. ผมคงใช้คำสื่อความหมายผิด..เพราะจริงๆแล้ว ผู้ใช้ส่วนใหญ่ ก็คงพิจารณาแล้วตามความเหมาะสมในการซื้อ
    น่าจะเปลี่ยนเป็น...ค่ายไหนดึงดูดใจให้ซื้อมากกว่านะ

TeamZa's Avatar
    ในเรื่อง Doraemon

เย้ เย้ ATI จง เจริญ

OverclockZone Member nos21's Avatar

มันอยู่ที่ความอยากได้ของคนใช้ครับ บริษัทเค้าขายเอากำไรเป็นเรื่องธรรมาดา ฟันทิ้ง เอ๊ย!! ฟันธง

OverclockZone Member pegafor's Avatar

เต็มใจให้ค่ายไหนหลอกก็ซื้อค่ายนั้นครับ ตอนนี้ผมโดน ati หลอกดูดตังอยู่ เมือก่อนโดน nvidia ดูด

OverclockZone Member intr's Avatar

ยอมโดนหลอก.......

ผมว่าเลี่ยงๆการตั้งกระทู้ประเภทค่ายไหนดีกว่ากันจะดีกว่านะครั

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ตั้งแต่เล่นคอมมา ผมเปลี่ยนกาดจอไป3ตัวเอง
    riva tnt2 32mb
    asus gf6600 128mb
    galaxy 7600gs ddr3

สำหรับผม ไม่ต้องการภาพสวยเลิศเลอ ไม่ต้องการคะแนนมากมาย แค่เล่นเกมที่ผมอยากเล่นได้ ก้อพอละ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ที่แน่ๆ ตอนนี้ทั้งเขียวทั้งแดง หลอกผมไม่ได้ละ เพราะผมมีพระ

ปล.ที่หลอกไม่ได้เพราะผมหยุดอัพการ์ดจอละ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks