Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามความเห็นกาดจอ 8500GT Xtreme Spark

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามความเห็นกาดจอ 8500GT Xtreme Spark

256MB PCIe(16x) 8500GT Xtreme (TD,DDRlll) SPARK
    ราคา 2560
    http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0012125

^^^^^สเปคกาดจอะครับ
    คือผมมานั่งคิดอ่าครับ ผมไม่เล่นเกมออนไลนแนวเก็บเลเวลอะครับ

ผมจะเล่น วอลคราฟ กับเคาตรอ2เกมส์อะครับ

กาดจอรุ่นนี้ มันใช้งานได้ใหมครับ

ช่วยมาเนะนําทีครับ

ก็ใช้ได้ครับ

Comment

สบายมากครับ รับลองลื่นหัวแตก

Comment

ใช้ได้ครับ ชิวๆ

Comment

คือใช้รุ่นนี้ก็ได้แล้วใช่ใหมครับ

แล้วตัวนี้ใช้PSUติดมาหับเคสจะ เล่นได้ใหมครับ

Comment

ถามอีกนะครับ

ว่า กาดจอรุ่นนี้ ไป เทียบกับรุ่น 7900gt รุ่นใหนดีกว่าอะงับ ถามอีกว่า 8500 ที่ผมเสนอไปอะงับ

เล่นเกมส์พวก โหดๆๆได้มะอะงับ ช่วยยกตัวอย่างเกมส์หน่อยนะงับ แล้วAAคือไรหรองับ งง มีบอกเปิดAA

มะรู้อะงับ แล้ว ถ้าใช้PSUเดิมๆๆ จะเล่นได้ใหมครับ คือกลัวมันโอเวอฮีท

Comment

7900 gt แรงกว่าครับ
              79 ต้องไปเปรียบมวยกับ 86

8500 ใช้ psu เดิมๆ ได้ครับ 400 วัต จ่ายไม่เต็มก็ใช้ได้

Comment

แล้ว 8500 เล่นเกมส์ อะไรได้มั่งอะครับ คือ อยากเล่นNFS อะครับ มันจะเล่นกระตุกใหมครับ

Comment

.........

พี่ครับ กาด 7300gtกับ 8500 อันใหนดีกว่าอะ ddr3

แล้วAAคือไรหรอครับ

Comment

8500 ดีกว่าครับ

AA ย่อมาจาก Anti-Aliasing สามารถเปิดได้สูงสุด 16x ซึ่ง AA คือ ตัวที่ช่วยลบรอยหยักต่างๆภายในเกม

เล่นได้แทบทุกเกมหล่ะครับ ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาสวยอลังกาฬมั้ย ถ้าเอาแบบปกติคนธรรมดาก็เล่นได้ครับ

อีกอย่างถ้าจะเอา 8500GT ผมเล่น 2600XT ดีกว่าครับ ราคาไม่***งกันมาก

หรือชอบการ์ดเขียวก็ไม่ว่ากัน
                    Last edited by damned; 29 Dec 2007, 20:38:29.

Comment

กาดราคาถูกอะครับ ตอนแรกจะซื้อ 3850 แต่ ไม่อยากไปเสียเงินอยากเก็บเงิน2000 วันเกิดสิ้นเดือนอะขอรับ

เลยอยากจะรู้ว่า กาดจอ8500นี่เล่นเกม ไรที่โหดๆได้มั่งอะงับ

Comment

8600GT ไม่ก็ 2600XT คุ้มกว่าครับ

Comment

เอ่อ ผมอยากถามหน่อยครับว่า ถ้าผมใช้กาดตัวนี้ แล้วเล่นเกม

CS. 1.6 Rag Warcraft lll

แล้วจะเล่นได้ใหมครับ คืออยากเกบเงินไปวันเกิดก่อนแล้วจะซื้อ3850 ตามมาอะงับ

Comment

เล่นได้สบายครับ ลื่นขี้แตก --"

Comment

แล้ว ตอนซื้อมา เราต้องไป เชค อะไรหรือปล่าวครับ เหน บอกว่า ตอนซื้อมาแล้วให้ลองเชค 3dอะไรนี่อะงับ

มันต้องเชคยังไงอะงับ แล้วผมจะซื้อคอมที่adviceอะงับ แล้วให้เค้าลงวินโดวมาเลยอะ เพราะ มาลงที่นี่เดี๋ยวมันใช้มะได้จะมีปัญหาอะงับ

ตอนนี้วินโดวxpมันเวอรชั่นใหนอะงับ แล้ว พี่งับ ใครที่แอดไวทลงมันจะดีมะครับ

Comment

Working...
                              X