overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ถามเรื่อง Nokia จากไต้หวัน-จีนหน่อยครับ

OverclockZone Member
    มีนบุรี บางกะปิ

Default ถามเรื่อง Nokia จากไต้หวัน-จีนหน่อยครับ

คืออยากทราบว่าไอ้เครื่องจากไต้หวัน-จีน มันเป็นไงบ้างอ่ะครับ
    -เป็นของแท้หรือเปล่าครับ (nokia ผลิต) หรือว่ามันผลิตกันเองอ่ะครับ
    -ใช้งานได้ดีมั้ยครับ
    -รองรับภาษาไทยมั้ยคับ
    -ถ้าเอาไปขายร้านขายมือถือ เค้าจะรับซื้อมั้ยครับ??

พอดีเห็นขายใน thai2hand กันให้เกลื่อนเรย พอดีอยากได้ 6500slide
    ของใหม่ 14,000-15,000 แต่เครื่องไต้หวัน มันแค่ >6000 เอง
    ช่วยตอบทีครับ

OverclockZone Member papae's Avatar

มันเหมือนแค่รูปร่างครับ แต่ภายในคนละอย่างกับของแท้เลย

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

รูปร่างเหมือน-คล้ายกัน คุณภาพต่างกันมากมาย วัสดุที่ใช้ก็คนละเนื้อ กัน ความทนทานไม่ต้องพูดถึงไม่ทนแน่นอน
    ภาษาไทย ชัวร์ software เหมือนI mobile แด๊ะ ราวกับแกะ เหมืนอว่าเอาI mobile ไป ยัดลงใน body Nokia อะครับ แต่ดีไม่สู้ I mobile แท้หลอก

มีนบุรี บางกะปิ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member เอก(โอโซน)'s Avatar

เทียมครับ

OverclockZone Member Mbell's Avatar

เสียหาที่ซ่อมลำบาก แค่นี้เองครับ

OverclockZone Member e20wac's Avatar

ปลอมชัว

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

คาดว่าปลอมแน่ค๊าบ

OverclockZone Member dragdemond's Avatar
    OCZ 24Hrs Call ME & MSN พระราม 2 บางมด

ไม่รุว่าจริงป่าว ผมเห็นรุ่นที่เพื่อนมันเอาให้ดูมันทำให้ดู สุดยอดเลย ภาษาไทยด้วย ดูทีวีได้ทุกโซน 2 ซิม ไม่รุ่ว่าเมืองไทยมีแล้วเหมือนกันแต่สวยไม่เท่า และดูท่าทางมันแข็งแรงมากด้วยครับ ไม่ต้องปรับแต่งไรเลย เพราะคนที่มันไปเอามาให้มันเค้าเล่นมือถือ เชี่ยวชาญและศึกษามาดีครับ

OverclockZone Member mod_laser's Avatar

รูปร่างเหมือน-คล้ายกัน คุณภาพต่างกันมากมาย วัสดุที่ใช้ก็คนละเนื้อ กัน ความทนทานไม่ต้องพูดถึงไม่ทนแน่นอน
    ภาษาไทย ชัวร์ software เหมือนI mobile แด๊ะ ราวกับแกะ เหมืนอว่าเอาI mobile ไป ยัดลงใน body Nokia อะครับ แต่ดีไม่สู้ I mobile แท้หลอก
    คุณพูดถูกครับคุณHerulayaผมโดน n95iมาแล้วครับวันนี้เองครับผมสั่งคนที่รู้จักกันครับแล้วเขาไปเอาต่ออีกที่
    พอเห็นเครื่องตอนแรกดีใจมากครับ แต่พอเล่นไปสัก 10นาที เท่านั้นแหล่ครับห่วยสุดๆ ครับ เต็ม10ผมให้แค่2ครับ
    จะบอกว่าไม่เอาก็ไม่ได้ เดียวจะมองหน้ากันไม่ติดครับ เสียค่าโงไป7500ได้เครื่องห่วยๆมาต่อเน็ตครบ

เคยไปดูที่ลาวมาครับ ทีแรกกะว่าจะซื้อมาลองดูเหมือนกันกะว่ามาลองสักพัก จะพังก็ช่างมันเพราะมันไม่แพงเท่าไรแต่ก็ไม่ได้ซ์้อมา
    เมนู i-mobile ดีๆนี่เอง ที่สำคัญที่สุดคือเมมโมรี่ในตัวมันน้อยมากครับประมาณ 1 Mb เท่านั้น แต่ยอมรับว่าราคามันถูกมาก วัสดุภายนอก(เห็นแค่ภายนอก)ประมาณ 50% ของๆแท้ จอสัมผัสต้องกดแรงกว่ามือถือจอสัมผัสแท้ทั่วๆไป แต่เพื่อนที่ทำงานซื้อมา 4 คน N9x อะไรจำไม่ได้ 2,400 บาท memนอก 256Mb มี miniUSB และ Bluetooth ด้วย ฝาหลังเป็นวัสดุโลหะ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

เอ่อ่ผมว่าอย่าซื้อเลยนะคับ ภายนอกก็ดี แต่ด้านในนี่น่ากัวนะคับ เอาข้อเสียก่อนละกันนะคับ คือ
    1 แบตบวมเร็วมาก
    2 ด้านในคือ i mobile ที่หน้าตาเหมือนโนเกีย
    3 เวลาคุย ขอบอกว่าร้อนมาก
    4 แมมที่ให้มา จะน้อยกว่าที่เขียนไว้เสมอ และจะฟอร์แมตมะได้ เป็นภาษาและรูปแบบไฟล์ แปลก ๆ
    5 เสียงแตกมาก
    6 เครื่องเสียนี่ทำใจทิ้งไปเลยคับ
    มีอีกเยอะคับแต่ข้อดีน่าจะอย่างเดียวคือ ถือไกล ๆ ดูดี และราคาถูก แต่ผมว่านะคับ เล่นของแท้ที่ราคาไม่แพงมาก ดีกว่านะคับ ไม่ก็หาเครื่องมือ 2 อ่ะคับ อย่างน้อยเสียก็ยังซ่อมได้นะคับ แนะนำว่าอย่าเอามาเลยเด็ดขาดคับ ถ้าไม่ใช่เซียนจริง ๆ ส่วนเครื่องแบบอื่นไม่รู้นะคับที่ว่ามานี่คือพวก โนเกียปลอมที่มาจากจีนนะคับ

จิง

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

มันคือของ COPY ครับ เดี๋ยวนี้ทำได้เหมือนมาก ไม่เหมือนเฉพาะภายนอก เมนูก็เลียนแบบได้ใกล้เคียงมาก เปิดเครื่องมา มีมือมายื่นจับกัน เหมือนโนเกียแท้ๆเลย บางรุ่นแบตและอุปกรณ์เสริมใช้ร่วมกับของแท้ได้อีกตะหาก

ซื้อมาใช้ได้ครับ ถ้าอยากลองเล่นสนุกๆ แต่ถ้าเสียขึ้นมาตัวใครตัวมันครับ

OverclockZone Member james19's Avatar

จีนแดงห่วยราคาถูกพังเร็ว

ผมแอนตี้ของจีนแดงมากครับเพราะมันทำให้ของจริงๆที่เค้าคิดค้นขึ้นมา

หายไปของที่ราคาแพงคุณภาพเยี่ยมหาไปมีแต่ของถูกๆคุณภาพสถุน

Bookmarks

Bookmarks