Announcement

Collapse
No announcement yet.

Compaq v3607TU ใครที่มองอยู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Compaq v3607TU ใครที่มองอยู่

อิๆ พอดีแม่ฝากซื้อครับ แล้วก็หาข้อมูลเรื่อยๆ
    มาเจอ กระทู้คุณ beersonicวิธีดู T2xxx ที่มีทั้ง Core Duo และ Core 2 Duo

ก็เลยมีข้อมูลในการเลือกดีขึ้น
    ตอนแรกในราคาไล่เลี่ยกันมองหลายตัว แต่ก็มาสรุปที่ตัวนี้ครับ
    มีเวลาอยู่กับมันแค่ 3 ชม. แล้วก็ต้องรีบกลับบ้านเอาไปให้แม่ที่ ตจว
    เทสได้ไม่กี่โปรแกรม ไม่ได้ทดสอบอะไรมากมาย
    window เป็นตัวที่เขา ghost ให้มา
    (จะลงในหมวด extreme ก็ไม่เหมาะเพราะไม่ได้คล๊อกอะไรเลยเดิมๆ อิ)

vga เป็น intel X3100 ครับ แรม 1.5 G
    Attached Files

ต่อครับ

พอกลับถึงบ้านลองต่อเนตผ่านมือถือ กับ bluetooth window เดี้ยง 5555
    โปรแกรมอะไรก็ไม่ได้พกไป แผ่น window ก็ไม่มี บ้านนอกก็บ้านนอก เซ็งเลยคราวนี้หุๆ

กะว่าจะลงมา กทม อีกรอบมาให้เขา ghost ให้ใหม่ ก็ตกรถ 5555
    จำได้ว่ามีแผ่น student อิๆ รอดตาย

แต่พอลงดันไม่มี driver sata เอาแล้วไง หนักไปใหญ่
    ใช้ ppc ต่อเนตหาข้อมูล โหลด nLite มาหา driver sata ของตัวนี้
    รอดตายจนได้ อิๆ แต่ก็มีแค่ windows เปล่าๆ ไดรเวอร์ก็ไม่ครบ หุๆ

อีกอย่างกว่าจะโหลดได้แต่ละอย่างเนต gprs บน ppc หุๆ เหนื่อยเอาการครับ แต่ก็แก้ปัญหาจนได้ เท่าที่ลองใช้แบบลง วินโดว์ใหม่ ไดรเวอร์ไม่ครบ ก็ดีครับ
    Attached Files

Comment

ผมเอากลับมาลง Vista ไม่ต้องใช้ driver เลยนะครับ auto update ทีเดียว...ได้ driver ทุกอย่างครบ

ลอง burn CPU 100% ทิ้งไว้ อุณหภูมิสูงสุดอยู่ที่ 62 องศาครับ ใช้ปกติอยู่ที่ 45 - 55 องศา

Comment

ดีครับ น่าจะถ่ายรูป body ทุกซอกทุกมุมมาให้ดูด้วย
        Last edited by ยองยองซอย; 30 Dec 2007, 00:45:47. Reason: ข้อมูลผิดพลาด

Comment

ดูจากรูป Cpu-z แล้วความเร็ว CPU มันพิกลอยู่นะ หุหุ

Comment

ตอนแรกก็กะจะลง vista เหมือนกันครับ แต่ว่า
            เครื่องของแม่ครับ คุ้นเคยกับ xp มากกว่า อีกอย่าง ไม่มีแผ่น อิๆ

เรื่อง driver ถ้ามีเนตก็คงไม่ลำบาก แต่ว่าที่บ้าน
            บ้านนอกครับ โทรศัพท์บ้านยังเข้าไม่ถึงเลย ครั้นจะโหลดทั้งหมด
            ด้วย gprs ก็กระไรอยู่ โหลด 2 เมกใช้เวลา สี่สิบกว่านาทีวิ่ง 1k กว่าๆ หุๆ
            สัญญาณโทรศัพท์ก็น้อย
            โทรติดก็ดีแล้ว
            หลุดที น้ำตาร่วง หุๆ นี่ก็กะว่า มาโหลดที่ กทม ว่างๆ ค่อยกลับไป update อีกรอบ

เรื่อง burn ผมไม่ค่อยได้จับอะไรมากมายครับ ส่งของแล้วก็หมดหน้าที่ อิๆ
            ส่วนรูป สำหรับผมไม่ได้ถ่ายเก็บไว้ครับ ถ้าอยากดูจริงๆ คงต้องรบกวนอ้อนคุณ beersonic
            ให้ถ่ายให้ดูละกันอิๆ

ว่าแต่ว่า ความเร็วมันพิลึกอย่างไรเหรอครับ
            พอดี capt ตอน idle ไม่ได้ capt ตอน full load ที่มันรัน cpu 100%
            อิๆ

Comment

Originally posted by Chester View Post
              ดูจากรูป Cpu-z แล้วความเร็ว CPU มันพิกลอยู่นะ หุหุ
              ไม่พิกลหรอกครับ มันมี speed step เป็นปกติ ตอน idle อยู่ที่ 800MHz full load อยู่ที่ 1600MHz มีทั้งหมด 3 step (800, 1200, 1600) ครับ ใช้ใน Vista ปรับ Power Option แบบ Power Save ความเร็วจะอยู่ที่ 800MHz ตลอด ใช้งานได้ประมาณ 2 ชั่วโมงครึ่งครับ

Comment

Originally posted by beersonic View Post
                ไม่พิกลหรอกครับ มันมี speed step เป็นปกติ ตอน idle อยู่ที่ 800MHz full load อยู่ที่ 1600MHz มีทั้งหมด 3 step (800, 1200, 1600) ครับ ใช้ใน Vista ปรับ Power Option แบบ Power Save ความเร็วจะอยู่ที่ 800MHz ตลอด ใช้งานได้ประมาณ 2 ชั่วโมงครึ่งครับ
                อืม...ช่าย

Comment

ทดสอบกะ Hidef แล้วครับ ลื่นดี 720p ดูได้สบายๆ ส่วน 1080p แอบมีเสียงกับภาพไม่ตรงกัน...ไม่รู้เป็นเพราะเซ็ตอะไรผิดเปล่า เพราะไฟล์ที่ลอง...บน desktop มันปกติ

รูปใหญ่หน่อยนะครับ ขอแปะเป็นลิงค์รูปเล็กไว้ละกัน ดู CPU Usage กับ Memory สิคับ

อันนี้ 720p จากเรื่อง The Kingdom

อันนี้ 1080p จากเรื่อง Stealth

Comment

Originally posted by Chester View Post
                    ไม่มีคนสังเกตุเห็นรึว่ามันพิกลตรงที่
                    processor name เป็น T5200
                    แต่ตรง specification เป็น T2330
                    น่าจะต้องเปลี่ยน cpu-z เป็น version ใหม่ถึงจะแสดง cpu ได้ถูกต้อง

Comment

Compaq v3607TU นี่ราคาประมาณเท่าไหร่คับ น่าสนใจทีเดียว
                      ผมอยากได้รายละเอียดของรุ่นนี้ด้วยอะคับ

Comment

Originally posted by hikky View Post
                        ไม่มีคนสังเกตุเห็นรึว่ามันพิกลตรงที่
                        processor name เป็น T5200
                        แต่ตรง specification เป็น T2330
                        น่าจะต้องเปลี่ยน cpu-z เป็น version ใหม่ถึงจะแสดง cpu ได้ถูกต้อง
                        เพราะมันเอาตัว T5200 มาลด cache ไงครับ ที่เหลือเหมือนกันหมด (CPU-Z ใหม่สุด ก่อนวันที่ไปซื้อวันเดียว)

Originally posted by kuunsunday View Post
                        Compaq v3607TU นี่ราคาประมาณเท่าไหร่คับ น่าสนใจทีเดียว
                        ผมอยากได้รายละเอียดของรุ่นนี้ด้วยอะคับ
                        ผมซื้อมา 22500 บาทถ้วนครับ (ราคายังไม่รวม VAT 21900 บาท)

รายละเอียดตามคำขอครับ
                        Compaq Presario V3607TU
                        - Intel GL960 (Crestline GL)
                        - Intel Pentium Dual Core T2330 1.6 Ghz 2 MB L2 Cache FSB 533 MHz
                        - RAM 512MB (512MB x 1DIMM) (ปกติแถมอีก 1 GB)
                        - HDD 120GB 5400rpm
                        - DVD+/-RW Drive (Super Multi DVD Writer Dual format, Double Layer)
                        - Display 14.1" WXGA High-definition BrightView LCD panel
                        - Intel GMA X3100 up to 128MB for > 512MB (เซ็ตยังไงไม่รุ)
                        - Max Internal Resolution 1280 x 768
                        - Altec Lansing branded speaker with built in dual microphone
                        - Modem high speed 56K
                        - Intel PRO/Wireless 3945BG Network Connection 10/100 LAN Ethernet, 802.11b/g Wireless LAN, BlueTooth
                        - 3 x USB 2.0
                        - 1394- 4 pins, VGA, TV-out (S-Video), Headphone Jack, Mic In, AC adapter 65 watt, 5-in-1 Media Reader SD, MMC, SDIO, MS, MsPro, xD (includes SD, Mini, RS, MMC, MS Duo plus adapters)
                        - 6-Cell LilON Battery
                        - Operating System : DOS (แต่ร้านก็ลง Windows ให้)
                        อ้างอิง
                        1. http://www.9final.com/computer/compa...mb-p-5998.html
                        2. http://****************/nbs/nbdetail.php?id=692
                        Last edited by beersonic; 5 Jan 2008, 05:33:23.

Comment

ผมสนใจคับ
                          คุณ beersonic ซื้ออยู่ไหน ๆ
                          แนะนำร้านทีคับ ร้านอยู่พันทิพ หรือ เซียร์ ก็ได้

Comment

ผมซื้อที่พันธ์ทิพย์นะครับ ร้าน Mouse OA คิด VAT ถูกสุด....แต่ผมไม่ชอบคนขายอ่ะ ไม่รู้มันจะรีบให้เช็คเครื่องไปไหน ลองไปดูร้าน IT Fever ชั้น 4 ละกันครับ ตรงกลางๆ อ่ะ ดูเหมือนคนขายน่าคุยหน่อย แพงกว่า 200 บาทครับ

อีกร้านทีอย่าไปเหยียบก็คือ SPEED ครับ ต่อให้เหลือ notebook เครื่องเดียวในพันธ์ทิพย์ที่ร้านนี้ ผมยอมไม่ซื้อครับ แล้วก็เวลาไปซื้ออย่าเซ็นรับเครื่องจนกว่าจะเทสเสร็จนะครับ เค้าเอามาวางให้เรา เราก็บอกแป๊บหนึ่ง ขอเทสก่อน ผมก็ทำแบบนี้
                            Last edited by beersonic; 6 Jan 2008, 12:17:14.

Comment

ผมอยากรู้เวลาเทส ต้องใช้โปรแกรมอะไรคับ
                              เวลาเทส ต้องหาโปรแกรมไปเองด้วยรึป่าว
                              จะเป็นเครื่องแรกคับ
                              ขอบคุณคับๆ

คุณ beersonic คับ
                              อยากได้อีเมลล์
                              ยังไงส่งอีเมลล์คุณ beersonic เข้าเมลล์ผมก็ได้
                              dr_sundays@hotmail.com
                              เล่นเอมปะคับ

Comment

Working...
                              X