Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermaltake TOUGHPOWER 750 W(ใส้ใน) (56 k ระวัง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermaltake TOUGHPOWER 750 W(ใส้ใน) (56 k ระวัง)

สวัสดีครับ ช่วงนี้ก็ใกล้จะปีใหม่แล้ว จะไปเที่ยวไหนก็รักษาดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ ใครต้องขับขี่ยานพาหนะก็ขับขี่ด้วยความระวัง สวนใครที่ไม่ไปเทียวไหนก็นอนห่มผ้าด้วยนะครับ เดี๋ยวจะเป็นหวัดเอาได้ อิอิ

เริ่มกับ Thermaltake TOUGHPOWER 750 W เวอร์ชั่นแอบดูใส้ใน PSU มันก็เป็นอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ชนิดหนึ่งแหละครับ แล้วมันยังเป็นอุกรณ์อิเล็กโทนิคที่เกี่ยวกับระบบไฟฟ้าของคอมพิวเตอ์ทั้งเครื่องเน่ยและครับ จะว่าไปมันก็เป็นสิ่งที่สำคัญเหมือนกัน แต่ว่าการเลือกซื้อ PSU ลูกนึงจริงๆแล้วมันก็ต้องมาพิจารณาจากใส้ในของมันด้วยนะครับ แบบว่าคอมทั้งชุดบางท่านก็ปาเข้าไปเกือบแสน ไม่งั้นก็หลายหมื่น จะซื้อทั้งทีก็ต้องเลือกที่ดีๆกันหน่อยครับ

ก็ลองดูแล้วพิจารณากันตามสบายครับ เห็นว่า เจ้า TT TOUGHPOWER รุ่นนี้ (600-850) มันก็เป็นตัวนึงที่น่าสนใจในบ้านเราอ่ะครับ

คำเตือน ไม่ทำการทำแบบนี้ เพราะว่ามันจะทำให้หมดประกันได้เลยนะครับ
    Attached Files

พัดลม็ใช้ของ TT เอง ขนาด 14 Cm แรงดันไฟ 12 volts ปริมาณกระแสไฟ 0.7 amp แต่จริงๆเสียงก็ไม่ได้ดังเพราะว่าความเร็วพัดลมมันขึ้นอยู่กับความร้อนภายใน PSU ครับ

ส่วนสีภายนอกนั้นก็สวยงามดีนะครับ แต่สีภายในพ่นไม่หมด ยังเห็นเนื้อเหล็กอยู่บ้าง แต่ก็ไม่ว่าอะไรกันเพราะว่าจะมีคนซักกี่คนที่จะมาแกดูข้างในกันครับ

Comment

ความแน่นของอุปกรณ์ภายใน ถ้าดูจากโดยรวมเหมือนว่ามันจะไม่ค่อยแน่นมากเท่าไร แต่อย่าลืมว่า PSU ซีรี่นี้ มันจะยาวกว่าปกติหน่อยนะครับ

Comment

แล้วทำไมไม่ลองเอาสติ๊กเกอร์ออกก่อนล่ะครับท่าน
        หรือมันไม่มีประกันอยู่แล้ว
        ป.ล.ฝุ่นใช้ได้เลยครับท่าน^ ^

Comment

แต่อุปกรณ์หลายๆอย่าง บางทีมันก็จะแอบหลบในจุดซ่อนเร้น(มองเห็นยาก อิอิ) แต่ดูไปดูมาก็ว่าแน่นดีครับ

สายไฟที่ใช้ก็ใช้ยี่ห้อที่ OK

งานในการเชื่อมถือว่าใช้ได้เลยนะครับ แบบว่าตะกั่วไม่เยอะไป คราบฟลักก็ไม่เลอะเทอะดีครับ

อุปกรณ์ที่ใช้ก็ยี่ห้อที่ใช้ได้อ่ะครับ

Comment

ก็ลองพิจารณากันเองตามสบาย จะซื้อหรือไม่ซื้อ ก็แล้วเงินในกระเป๋าท่านและใจท่าน

PSU ลูกนี้ผมใช้มาตั้งแต่เดือนสามปี 2550 ยังไม่เคยปิดเครื่องนานๆเลย เพิ่งจะมีได้ปิดนานเมื่อวานเนี่ย การใช้งานที่ผ่านมาก็ถือว่านิ่งดี ใส่ของเยอะๆก็ไม่มีปัญหา

ลองกับ HD2900XT CrossFire มาแล้วก็ผ่านสบาย

สาเหตุที่ผมรื้อออกมาเพราะว่า ผมเป็นตนที่ภูมิแพ้ฝุ่น จามทั้งวัน น้ำลายกระเด็นจนเลอะจอหมดแล้ว บ้านผมก็ฝุ่นเยอะ เนื่องจากตรงข้ามบ้านผมเป็นที่ขายวัสดุก่อสร้าง ฝุ่นมันเลยจึงเยอะครับ

ประกันช่างมันไม่สน เพราะว่ามันใช้งานมาซักพัแล้วคงไม่น่าจะมีปัญหา ถ้ามีคงเป็นตั้งแต่ช่วงแรกแล้วอ่ะครับ แต่ถ้ามันเสียผมก็ซวยไป จริงๆลูกนี้มันยังไม่หมดประกันถ้าผมไม่แกะ

ปีใหม่นี้ ขอให้สุขภาพแข็งแรงกันถ้วนหน้า โรคภัยอะไรที่มีอยู่ก็ขอให้มันหายไปจากชีวิตท่าน สวัสดีปีใหม่ครับ

Comment

Thermaltake TOUGHPOWER series เท่าที่หาข้อมูลมาได้นั้น มัน OEM มาจากบริษัทที่รับจ้างทำ PSU และหม้อแปลงไฟ ของ Laptop หลายๆยี่ห้อดัง ที่ใหญ่ที่สุดของจีนครับ

Comment

Originally posted by กิ๊-ก-ก๊-อ-ก View Post
                แล้วทำไมไม่ลองเอาสติ๊กเกอร์ออกก่อนล่ะครับท่าน
                หรือมันไม่มีประกันอยู่แล้ว
                ป.ล.ฝุ่นใช้ได้เลยครับท่าน^ ^
                มันเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี แก่คนที่เข้ามาดู ถ้าจะลอกแล้วมาติดใหม่จะทำก็ทำได้ เคยทำครับ ลอกแค่นี้ง่ายๆครับ

ไหนๆก็ไหนๆเจาะเลยดีกว่า สะใจดี ลูกละไม่กี่พันเอง

แกะมาตั้งหลายลูกก็ยังไม่เจ๊งซักลูก อาจจะเจ๊งลูกนี้ลูกแรกก็ได้มั้ง ฮ่าๆ

ว่าจะซื้อพันวัตต์ของซิลเวอร์สโตน มาแกะดูบ้าง แบบว่าผมโรคจิต ชอบดูในด้วยว่ามันเป็นเช่นไร

พวกเครื่องดีวีดี แอมแพง ผมก็ชอบแกะมาดูข้างในแล้วำความสะอาดให้ดีๆ

Comment

ผมก็ใช้่อยู่ครับ ตัว 700 Watt จับมือสองมาแถวๆนี้ ไฟนิ่้งมากกกกก

+- ไม่เกิน 1V. by Speedfan

Comment

นายแน่มาก !!!

Comment

มีแมลงมุมด้วยO_o

Comment

กรี้ดเอาของเค้ามาแกะ ทามใจไม่ได้เลย ฮุฮุๆ

Comment

Comment

Originally posted by kirk View Post
                            Thermaltake TOUGHPOWER series เท่าที่หาข้อมูลมาได้นั้น มัน OEM มาจากบริษัทที่รับจ้างทำ PSU และหม้อแปลงไฟ ของ Laptop หลายๆยี่ห้อดัง ที่ใหญ่ที่สุดของจีนครับ
                            Delta ป่าวครับ

Comment

Originally posted by mookDANG2008 View Post
                              Delta ป่าวครับ
                              CWT ครับ

Corsair Hx series

Gigabyte Odin Series

อีกหลายยี่ห้อ จำไม่ได้+ไม่ค่อยแน่ใจ
                              sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                              X