Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบแนวเสียง ของลำโพง คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบแนวเสียง ของลำโพง คับ

1. Atec VS4221
    2. ATP3

ราคาประมาณ 2500-3000 คับ
    เน้น ฟังเพลง สบายๆ ไม่เอาเบสมาก
    เอามาใช้กับ CT4830

หรือมีตัวอื่นแนะนำ อีกไหมคับ

ขอบคุณคับ

ก่อนผมจะซื้อก็ตัดสินใจเลือก 2 รุ่นนี้แหละครับ เสียงใกล้ๆ กัน
    แต่ในที่สุดก็ตัดสินใจใช้ Altec Lansing VS4121 กับ sb0100 เสียงกลางเด่นดีครับ
    ปกติผมฟังเพลงแนว rock ครับ เลยกลายเป็น rock แบบสุภาพไป

ก็โอเคครับ ตอบสนองได้ครบทุกความต้องการในราคาที่จับต้องได้
    Last edited by Pat_CSSU; 29 Dec 2007, 14:55:07.

Comment

Originally posted by St.run View Post
      1. Atec VS4221
      2. ATP3

ราคาประมาณ 2500-3000 คับ
      เน้น ฟังเพลง สบายๆ ไม่เอาเบสมาก
      เอามาใช้กับ CT4830

หรือมีตัวอื่นแนะนำ อีกไหมคับ

ขอบคุณคับ
      โปรดตัด ATP3 ออกจากรายการเลยครับ 555+
      มันดูดีแต่ตัวครับ.........เบสปุกๆ หนี ครีเอทีพ นิดเดียว

Atec VS4221 น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าครับ
      เสียงอย่างเดียว ระวังทวิตเตอร์แตกก่อนกำหนดนะครับ555+
      มันออกแบบทวีเตอร์ทนกำลังขับได้น้อยกว่าซัพ
      ยิ่งเปิดดังเบสตึบอยู่ แต่ทวีตเตอร์มันทำงานจนจะแตกแล้ว เจ้านายยยยยย.....

มี Divoom Xforce5 อีกตัว รายละเอียดเสียงดีมาก 3200 บาท
      Last edited by พจน์; 29 Dec 2007, 16:57:52.

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
        โปรดตัด ATP3 ออกจากรายการเลยครับ 555+
        มันดูดีแต่ตัวครับ.........เบสปุกๆ หนี ครีเอทีพ นิดเดียว

Atec VS4221 น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าครับ
        เสียงอย่างเดียว ระวังทวิตเตอร์แตกก่อนกำหนดนะครับ555+
        มันออกแบบทวีเตอร์ทนกำลังขับได้น้อยกว่าซัพ
        ยิ่งเปิดดังเบสตึบอยู่ แต่ทวีตเตอร์มันทำงานจนจะแตกแล้ว เจ้านายยยยยย.....

มี Divoom Xforce5 อีกตัว รายละเอียดเสียงดีมาก 3200 บาท
        เทพเค้าบอกมาตามไปเลยครับ

Comment

Divoom Xforce5

Originally posted by พจน์ View Post

ตัวไหนหรอคครับ อยากเห็นหน้าตา

Comment

vs 4121 ใช้อยู่ครับ
            ดีมากๆเลย
            ผมว่าเป็นตัวนึงที่คุ้มราคามากๆเลยครับ
            ปรับดีๆอ่ะครับ
            แต่ถ้าไปฟัง rock ไม่แนะนำครับ
            acous จะดีมากอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ดันไปๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                  ตัวไหนหรอคครับ อยากเห็นหน้าตา

น่าจะตัวนี้ครับ

Comment

Altec เสียงสุภาพชนครับผม หุหุ เน้นฟังเพลงสบายๆ แจ่ม

Comment

Working...
                    X