Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคอมมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคอมมีปัญหา

คือว่า ผมเล่นคอมตามปกติ เครื่องก็ทำงานปกติ นะครับ แต่พอสักพัก mouse and keyboard กับใช้ไม่ได้ ทั้งๆที่ตอนแรกก็ใช้ได้ ปกติ อาการเปงหลังจากที่ผม เปลี่ยน cpu ใหม่อะครับ คือว่า ตอนแรก ผมใช้คอม cpu P4 1.8gb แรม 1gb HDD 80 Gb. Agv GF fx5500 128 mb. ผมเปลี่ยน cpu จาก 1.8 เปง 3.0 gb อะครับ Mainboard P4u800-x ครับ แล้วผมอยากรู้ว่า mainboard ตัวรองรับ cpu สูงสุดเท่าไหร่ และ Ram สูงสุดเท่าไหร่อะครับ supply 350 watt จ่ายwatt เต็มนะครับ
    Last edited by pukpue; 29 Dec 2007, 14:27:16.

แบบนั้นมันเหมือนแฮงค์มากกว่านะ- - ลองเพิ่มPSUดู เพราะp4แดรกไฟมาก

Comment

ลองแฟลช BIOS เมนบอร์ดใหม่ดูนะ

Comment

แฟลช bios ยังไงหรอ ครับ

Comment

3.0 ใช่ไอ่ตัวปี่สกอตป่ะ ร้อนจริงๆ

Comment

Working...
          X