overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ประสบการณ์ดีๆ กับ ASUS - Notebook

OverclockZone Member nudragon's Avatar
    Naval&Marine Architech

Default ประสบการณ์ดีๆ กับ ASUS - Notebook

จากที่ผม ได้นำเครื่องไปเคลมครับ

อาการที่เสีย คือ DVD-RW เสีย

ตอนที่ส่งไป บอดี้เน่ามากกก ขายึดหน้าจอตรงบานพับไม่แข็งแรง

ตอนทำเรื่องเคลม ทำเฉพาะ DVD -RW

ตอนไปรับเครื่องเมื่อวาน กลับมายังกับเป็นเครื่องใหม่ เขาเปลี่ยนบอดี้ กับขายืดใหม่

ส่วน DVD-RW เปลี่ยนใหม่ ไม่เสียเงินซักบาททท เพราะส่งผ่านร้านสนิทกัน ในเครือ Com - 7 ครับ

อยากมาเล่าให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ฟังครับ เจอกับตัวเอง เคยฟังแต่คนอื่นเขาเล่าให้ฟัง

ASUS ครับ แพงกว่าแต่ได้ประกัน ยาวกว่า ประกันดีกว่า

ผมไม่ใช่หน้าม้า เพราะ ผมใช้หลายเครื่อง ทั้ง ตั้งโต๊ะ Nptebook ทั้ง Vaio - dell

ูู^^

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ยินดีด้วยครับ
    ขอให้ acer ผมเหมือน asus ท่านละกัน ^^

OverclockZone Member mza-design's Avatar

ผมก็ว่าจะใช้ ASUS อ่ะครับ

เเต่เล็งๆ HP ไว้

OverclockZone Member zodamax's Avatar

ผมก็เคยส่งเครมครับ เรื่องเปิดไม่ติด แต่ช่างเค้าก็ดี เช็คให้ทุกอย่าง เปิดไม่ติดเพราะที่แท้แบตมันหมดเกลี้ยง(รู้สึกโง่จังเลยเรา เหอๆ)แต่ช่างเค้าเช็คเจอแบดที่ฮาร์ดดิส ก็เลยเปลี่ยนใหม่เลย หุหุ สบายไป

OverclockZone Member
    ตลาดบางปะกอก, บางนา กิโล 4

ดีจัง
    น่าใช้ asus จัง เพราะ พนักงานสาว บางคนน่ารักด้วยอ่ะ อิอิ

คุณ mza-design ครับ เปลี่ยนรูป ลายเซ็นเถอะครับ
    ผมเห็นเมื่อคืนตอนตีหนึ่งกว่า เกือบนอนไม่หลับ
    ผมกลัวผีครับ

OverclockZone Member zenzeno's Avatar

้้ ผมก็ ASUS นะ
    ว่าแต่เวลาส่งซ่อมนี่ส่งที่ร้านที่ซื้อมาหรอครับ หรือยังไง
    แบบว่ามือใหม่อะครับ ไม่มีประสบการณ์เท่าไหร

OverclockZone Member zodamax's Avatar

ศูนย์ของ Asus โดยตรงครับ แต่ สาวๆที่ว่าน่ารักน่าจะเป็นศูนย์ใหญ่ ตรงข้ามสวนลุมนะผมว่า เพราะผมไปที่ฟอร์จูนไม่ยักกะมี สงสัยคราวหน้าต้องไปที่นั้นซะแล้ว อิอิ

OverclockZone Member zenzeno's Avatar

ถ้าอยากจะอัพแรมนี่ ร้านที่ไหนก็ได้เลยป่าวครับ
    แล้วศูนย์ ASUS นี่มันมีกี่ที่อะท่าน

OverclockZone Member torwash's Avatar

ไปเคลมมาแล้วเช่นกัน ประกันของ asus ดีจิงๆ

OverclockZone Member mammothxp's Avatar

เอ้า มาช่วยเชียร์อีกคน

ผมใช้ ASUS A8H ใช้มาปีนึง ขาจอบานพับมันเริ่มคลอน เวลาพิมพ์ จอมันจะสั่นนิดๆ ก็กะว่าจะเคลม แต่ดันไปเห็นรอยแตกทีฝาจอ ตรงที่ประกบกันของฝาบน -- ล่าง แตกจริงๆ ชิ้นส่วนหายเป็นรูโบ๋เลย ใจก็คิดกำแล้วกรู เพราะเพิ่งไปอ่านใน pantip.com ไอ้ประเด็นที่ H........... มันไม่เคลมให้ ต้องซื้อจอใหม่เลย (หาอ่านดูเอากระทู้แนะนำเลยนะ) แต่ก็ลองส่งดูวัดใจ น้องเขาบอกว่ 3 - 4 วัน เราก็โอเคคงหลังปีใหม่ ที่ไหนได้เมื่อวันศุกร์ที่ 28 บ่ายน้องโทรมาบอกเสร็จแล้ว เรารีบไปรับกลับเลย แค่วันเดียวได้เลย อิ อิ

ตรวจดูพี่แกเปลี่ยนให้หมด ไม่พูดอะไรให้เราช้ำใจเลยจริงๆ อิ อิ

ขอบคุณสำหรับ ASUS กับการบริการที่เข้าใจลูกค้าจริงๆ ผมตัดสินใจไม่ผิดที่เลือก เพราะราคาใกล้เคียงกันแต่ได้ประกัน 2 ปี ผมบอกพรรคพวก เพื่อนฝูงว่าถ้าจะซื้อโน้ตบุ๊ค ให้พิจารณา ASUS ด้วย เพราะประกันยาวกว่าเท่าตัว ... ประกัน 1 ปีมันไม่พอหรอกับอุปกรณ์ที่ต้องแบกไปแบกมา การกระทบกระแทกเกิดขึ้นได้ตลอด

เออ แว่วๆ มาว่า ASUS คือผู้ผลิดโน้ตบุ้คให้หลายยี่ห้อ อย่าง HP เป็นต้น จริงเปล่าหงะท่าน

OverclockZone Member ninejpv46's Avatar

ประเด็นHPในกระทู้พันทิป กะบานพับAsusมันคนละกรณีกันคับ ของAsusมันเป็นผลจากBodyไม่ได้คุณภาพ
    ส่วนHP คนใช้ทำตกบานพับเเตก เเล้วจะไปเคลมจอที่เป็นเดสพิกเซล เเต่ก็หาข้อพิสูจน์ไม้ได้ว่าเดสพิกเซล
    ไม่ได้เกิดจากการตกเเตกครั้งนั้น ^^

OverclockZone Member

ใช้ ASUS A6K มา 2 ปีล่ะ ไม่มีปัญหาเลยยช่วงประกัน 2 ปี
    hang ไม่เกิน 10 ครั้ง window ไม่เคยลงใหม่ ทุกวันนี้ยังไม่มีปัญหาเรื่อง OS

แต่เริ่มจะมีปัญหาจอสั่นตอนพิมพ์กับเรื่องความร้อน (เล่นเกม+BOINC แล้วจอลาย)
    ที่สำคัญหมดประกันแล้วนี่สิ เฮ้ออ

OverclockZone Member mammothxp's Avatar

Quote Originally Posted by ninejpv46 View Post
    ประเด็นHPในกระทู้พันทิป กะบานพับAsusมันคนละกรณีกันคับ ของAsusมันเป็นผลจากBodyไม่ได้คุณภาพ
    ส่วนHP คนใช้ทำตกบานพับเเตก เเล้วจะไปเคลมจอที่เป็นเดสพิกเซล เเต่ก็หาข้อพิสูจน์ไม้ได้ว่าเดสพิกเซล
    ไม่ได้เกิดจากการตกเเตกครั้งนั้น ^^

อ่าครับ เคลมคนละอาการครับ แต่ประเด็นเสียวของผมคือ บานพับแตกจากผู้ใช้งานเหมือนกันครับ

ผมก็กลัวว่าจะไม่เคลมให้ เพราะผมเคยใช้ compaq presario700 บานพับมักจะมีปัญหา ตลอด 3 ปีผมเคลม 4 ครั้ง ซึ่งทุกครั้งทาง compaq จะเปลี่ยนจอ LCD บานใหม่ให้ทุกครั้ง (กำไรไหมเนี่ย ) และกรณีของ ASUS เช่นกันครับเปลี่ยนฝา LCD ใหม่ยกชุด (พลาสติคคลุมใหม่เอี่ยม) มิใช่ว่าจะเปลี่ยนเฉพาะบานพับอะครับ

OverclockZone Member *ConfidenT*'s Avatar

ผมไปมาทั้ง สอง สศูนย์แล้วนะครับ(ใจจิงไม่อยากเข้าเลย) แต่สาวที่ ศูนย์ที่พระราม4 น่ารักกว่า นะ อิอิ

OverclockZone Member superego1g's Avatar

ผมอยู่ขอนแก่น ซื้อg1s มีปัญหาเรื่องแป้นพิมพ์ เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่เลย สองวันได้ของ ดีใจได้ของใหม่ทั้งชุด

อยู่ขอนแก่นแล้วเปลี่ยนที่ไหนอะท่าน จิงๆผมก็อยู่ต่างจังหวัด

ประกันเค้าแจ๋วจริง

OverclockZone Member superego1g's Avatar

ของผมประกัน dcom เปลี่ยนที่ศูนย์มันเลยครับ หน้าโรงเรียนวัดกลาง

OverclockZone Member nudragon's Avatar
    Naval&Marine Architech

ไว้เครื่องใหม่่คงซื้อ asus เหมือนเดิมครับ เคลมมาขายไปแล้ว สภาพใหม่ขายง่าย ฮ่าๆ

Bookmarks

Bookmarks