(ด่วน)หอผมเพิ่งบล็อคบิทอ่ะครับ แต่ก่อนโหลดได้ proxyก็ไม่ได้อ่ะครับ แก้ไงได้บ้างครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: (ด่วน)หอผมเพิ่งบล็อคบิทอ่ะครับ แต่ก่อนโหลดได้ proxyก็ไม่ได้อ่ะครับ แก้ไงได้บ้างครับ

OverclockZone Member Cheetos's Avatar
    Aviation Institute Rangsit U.

Default (ด่วน)หอผมเพิ่งบล็อคบิทอ่ะครับ แต่ก่อนโหลดได้ proxyก็ไม่ได้อ่ะครับ แก้ไงได้บ้างครับ

ปกติการใช้เน็ตหอผมต้องLoginแบบในรูปอ่ะครับ อ่ะครับ

ซึ่งแต่ก่อนสามารถโหลดได้ปกติ หอผมเพิ่งบล็อคบิทอ่ะครับ ผมลองใส่proxyเป็น 1.1.1.1 port80 อ่ะครับ ทำให้ไม่ต้องล็อคอิน แต่มีวิธีไหนทำให้โหลดบิทได้บ้างอ่ะครับ (ที่หอผมไม่ได้ใช้เครื่องServerน่ะครับ)ผมก้ฃ็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่อ่ะครับ หรือว่าเค้าเปิดเฉพาะport80ทำให้โหลดไม่ได้เกี่ยวกันป่าวครับ ท่านผู้รู้ช่วยตอบผมด้วยนะครับ

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

อยู่หอเดียวกันหรือเปล่าเนี้ย อิอิ

OverclockZone Member JO's Avatar

ไม่ได้ใช้ SSL แบบนี้ดักจับ USER & PASS สบายๆ

OverclockZone Member Cheetos's Avatar

Quote Originally Posted by sanitkku View Post
    อยู่หอเดียวกันหรือเปล่าเนี้ย อิอิ
    หอไหนอ่ะครับ ผมแถวม.รังสิตง่ะ อิ อิ

Quote Originally Posted by JO View Post
    ไม่ได้ใช้ SSL แบบนี้ดักจับ USER & PASS สบายๆ
    User กับ Pass ใส่ของห้องชาวบ้านก็ได้ครับ อิ อิ

OverclockZone Member dekdoodee's Avatar

ของผมมันบล๊อคไฟล์ . Torrent ครับ

ผมเลยไปโหลดจาก ไฟล์ . Torrent ร้านเน็ตใต้หอเอาใส่แฟลชไดรฟ์มาโหลดซะ -*-

ปล. ร้านเน็ตใต้หอเป็นแบบ User -*- 50 บาท ก็โหลดไฟล์ Torrent ได้ นานโคตรๆแล้ว -*-
    ปล2. ลองทำดูงับ

Quote Originally Posted by dekdoodee View Post
    ของผมมันบล๊อคไฟล์ . Torrent ครับ

ผมเลยไปโหลดจาก ไฟล์ . Torrent ร้านเน็ตใต้หอเอาใส่แฟลชไดรฟ์มาโหลดซะ -*-

ปล. ร้านเน็ตใต้หอเป็นแบบ User -*- 50 บาท ก็โหลดไฟล์ Torrent ได้ นานโคตรๆแล้ว -*-
    ปล2. ลองทำดูงับ
    มันเข้าเวปที่ URL มีคำว่าTorrentไม่ได้เลยอ่ะครับ แต่เอาไฟล์torrentมาโหลดได้ครับ ผมก็ใช้วิธีนี้อยู๋ แต่ยุ่งยากอ่ะครับ

OverclockZone Member TarZa's Avatar
    บางแค,บางบอน,กสท บางรัก

ผมว่า เค๊าบล๊อคทุกพรอต ครับ แล้ว เปิดแต่ พอรตที่ จำเป้น เช่น 80,8080,443,21 แล้วก็ พรอต รีโมท

แนะนำหา colo ใช้เห๊อะครับ อิอิ

OverclockZone Member JO's Avatar

ถ้า block port อะยังไงก้วิ่งได้ bit client รุ่นใหม่ๆวิ่งที่ 80 , 8080 ได้อยู่แล้วแต่อาจจะช้าหน่อย

แต่ถ้าโหลดไม่วิ่งเลยแสดงว่าใช้ Packet Analysis ซึ่งวิเคราที่ Layer 7 แก้โดยการใช้ bit client ที่สามารถ Encryption Packet ได้

Quote Originally Posted by JO View Post
    ถ้า block port อะยังไงก้วิ่งได้ bit client รุ่นใหม่ๆวิ่งที่ 80 , 8080 ได้อยู่แล้วแต่อาจจะช้าหน่อย

แต่ถ้าโหลดไม่วิ่งเลยแสดงว่าใช้ Packet Analysis ซึ่งวิเคราที่ Layer 7 แก้โดยการใช้ bit client ที่สามารถ Encryption Packet ได้
    bit client ตัวไหนอ่าครับ ที่สามารถ Encryption Packet ได้ย้างอ่ะครับ บอกชื่อสักหน่อยก็ดีครับ ผมได้ไม่ต้องมานั่งงมโข่ง อิ อิ
    Last edited by Cheetos; 30 Dec 2007 at 12:42:17.

Quote Originally Posted by Cheetos View Post
    bit client ตัวไหนอ่าครับ ที่สามารถ Encryption Packet ได้ย้างอ่ะครับ บอกชื่อสักหน่อยก็ดีครับ ผมได้ไม่ต้องมานั่งงมโข่ง อิ อิ
    งมโข่งวันละนิดจิตแจ่มใส + ความรู้เพิ่มเปงกอง

Bookmarks

Bookmarks