Announcement

Collapse
No announcement yet.

DTech 400W (MiniPSU) รับมือ 8800GTS 320 ไหวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DTech 400W (MiniPSU) รับมือ 8800GTS 320 ไหวมั้ยครับ

ไม่รู้เหมือนกัน เห็นคนขายบอกว่า "Mini วิ่ง Watt เต็มน้อง 400"

กลัวใส่มาจะได้กินการ์ดปิ้ง Cpu กับ บอร์ด

ของในเคสไม่มากไม่มาย
    Hd1 ตัว
    Cpu C2d
    DVD rom
    พัดลมเล็ก 4 ตัว
    และ 8800GTS 320

อยากรู้ว่ามันน่าจะพอหรือเปล่าครับ ถ้าเต็ม 400 จริงๆอย่างที่เค้าบอก

ปล.แต่ไม่น่าไว้ใจตรงที่เป็น PSU mini อ่ะแหล่ะ(เคสเล็กแต่ใส่ 8800 ได้)
    ปล2.ยังไม่ได้ซื้อ PSU นะครับ
    ปล3. Dtech 400W 400 บาทครับ ชั้น 4
    ปล4.ลองหา 450 500 แล้วไม่มีใครเลย ใครรู้ร้านที่มีขายบ้างครับ Mini นะ

คาดว่าไม่พอครับ

Comment

มีตังซื้อการ์ดจอระดับนี้ก็อย่าง ฆ่าวัวเสียดายเกลือเลยครับ เดี๋ยวจะเศร้าครับ

Comment

ไม่ไหวครับ
        ขนาดเอา x1950pro ใส่ยังเปิดไม่ติดเลย

Comment

ดับอนาถแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by Krit View Post
            มีตังซื้อการ์ดจอระดับนี้ก็อย่าง ฆ่าวัวเสียดายเกลือเลยครับ เดี๋ยวจะเศร้าครับ

ตังมันลงไปการ์ดหมดจนไม่เหลือน่ะสิครับ

ผมไม่ได้มีงบมากๆเหมือนท่านหนิ

Comment

ไม่ไหวแน่นอนคับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                ตังมันลงไปการ์ดหมดจนไม่เหลือน่ะสิครับ

งบน้อย delux500wช่วยท่านได้ แล้วเก็บเงินไปเรื่อยๆ แล้วซื้อวัตต์เต็มมา

Comment

ผมว่าถ้าซื้อการ์ดมาแล้ว ลองใช้ดูก่อนดีกว่าครับเพื่อใช้ได้ครับ แต่ถ้าไม่ได้คงยากหน่อยเพราะไม่ใช่ PSU แบบทั่วๆไปด้วย
                  --------
                  แต่ถ้าเป็นวัตน์แท้ยังไงๆก็ไหวครับ

Comment

-*-

Originally posted by penguinbenz View Post

ท่านนั้นคงไม่ได้คิดลึกอะไรครับ

ถ้าเปิดติดเล่นได้ นี่ก็ไช้ไปก่อนก็ได้ครับ มีโอกาดก็เปลี่ยน แต่อยากไห้เปลี่ยนครับ วัตรเทียมนี่มันไม่ดีจริงๆ
                    ของผมเอามาไช้ตอน psu ตัวเก่าขายไป เอาวัตรเทียมมาไช้พลางๆ กับ 1950pro เปิดติดนะ แต่ไช้จริงแล้วมันรู้สึกเลยว่ามันไม่เหมือนที่เคยเป็น อาการนี่มีหลายอย่าง ขี้เกียจพิม แค่นั้นไม่พอ พาลลากเอาฮาดดิสไปด้วยอีกตัว

เหมือนซื้อรถอ่ะครับ ซื้อเฟอรารี่มา ไม่มีตั้งเติมน้ามมัน มันก็วิ่งไม่ได้เหมือนรถเสียๆนั่นล่ะ

(โตโยต้า+แก๊สโซฮอลดีกว่าอีก 555555)

ปล. ผมคาดว่าไม่เต็ม 400 นะครับ ถ้ามินิเต็มๆนี่หายากหน่อย ต้องหาตามเครื่องยี่ห้ออ่ะครับ

Comment

wไม่พอครับ ตัวนี้ เปิดกับ X1600XT HDD2 ตัว ยังล่อแร่เลย น้องผมใช้อยู่

Comment

เคยลองแล้วครับ ของเคสเล็กปะ
                        ของผมตัวเงินๆ 450W. เสียบ 8800ที บูตไม่เข้าเลย - -*
                        HDD*1 เมนบอร์ด แรม การ์ดจอ ตามลายเซ็นต์

แต่น่าแปลก Atec 250w. เอาอยุ่สบายๆ

Comment

ลองใช้ดูก็ได้ ถ้า PSU ระเบิดก็เครมเอา

หรือว่าอะไรเจ๊งก็ตามไปเครมเอา

ถ้าจะเอาปบบมินิของหาใน E-bay ดูครับ เล็กๆแบบเร้าใจมีเยอะครับ เคยเห็นแบบที่เค้าใส่กับ 7900GTX SLI RAPTOR RAID 0 ด้วยได้ก็มี

Comment

งั้นท่านก็ไม่น่าจะรีบสอย GF8800GTS มานี่ครับ เหมือนกับที่บางท่านว่าแหละ ว่าเหมือนซื้อรถเฟอรรารี่แต่ไม่มีตังเติมน้ำมัน แต่กรณีนี้ อย่างซวยสุด..PSU ระเบิด แล้วก็พาอุปกรณ์ต่างๆ ในเครื่องท่านลงนรกไปด้วย

ผมเคยใช้ Tsunami 500W (ตัวละ 1000 บาท จ่าย +12V 18A) กับ GF6800GS ไฟยังไม่พอเลย

กรณีนี้ ท่านจะเสี่ยงก็ได้ครับ ก็ลองดู แต่ถ้าให้เตือนด้วยความหวังดี คงแนะนำว่าหา PSU ที่มันจ่ายไฟพอก่อนดีกว่า ลองหาตัวที่จ่าย +12V ได้ 25A หรือใกล้เคียง หรือมากกว่าอ่ะครับ ปกติแล้วถึงเลข watt ที่เค้าบอกมามันจะหลอกๆ แต่ตารางจ่ายไฟข้างๆ ไม่หลอกครับ
                            Last edited by beersonic; 31 Dec 2007, 10:13:57.

Comment

Working...
                            X