โบราณไปหน่อยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: โบราณไปหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default โบราณไปหน่อยครับ

ขอสอบถามท่านผู้รู้ทั้งหลายนะครับพอดีว่าผมมีคอมฯที่ใช้อยู่นานแล้ว ( นานมาก ) ซึ่งสเป็คที่มีอยู่มันต่ำมากเลยอยากรบกวนถามท่านผู้รู้ทั้งหลายว่าจะอัพเกรดได้อย่างไรในราคาย่อมเยา
    สเป็คเครื่องผมในตอนนี้คือ - M/B ยี่ห้อ LEMEL รุ่น LM-M266A-SVLP

- CPU Pentium ( R ) 4 CPU 2.40 GHz . 2.39 GHz 736 of RAM
    - Socket 478 Pentium 4
    แบบว่าไม่ค่อยมีงบอ่ะครับแต่กำลังเก็บตังค์เตรียมประกอบใหม่อยู่พอดีอยากใช้งานเกี่ยวกับตัดต่อ VDO โปรแกรมของ Adobe ครับแต่ยังไม่มีงบเลยกะว่าจะลองใช้คอมฯเก่าถู ๆ ไถ ๆ ไปก่อนอ่ะครับเลยอยากถามว่าถ้าจะใส่การ์ดจอรุ่นไหนได้บ้างครับ 128 MB ราคาเท่าไหร่ 256MB ราคาเท่าไหร่และ 512MB ราคาเท่าไหร่ ยี่ห้ออะไรสุดท้ายคือหาซื้อได้ที่ไหน ( ที่ต้องถามว่าหาซื้อได้ที่ไหนเพราะกลัวว่ามันจะมีเฉพาะแหล่งที่ขายเฉพาะของเก่าซึ่งตัวกระผมไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนี้สักเท่าไหร่ครับถ้าระบุสถานที่ร้านหรือชื่อร้านได้ยิ่งดีใหญ่ครับ )

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบที่ทุกท่านช่วยตอบ

OverclockZone Member msr's Avatar

......ผมว่าซื้อใหม่ดีกว่าครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

งานที่บอก จะกินแรมมากๆ ครับ ผมแนะนำ DDR มือ2 ครับ เอาเท่าที่เราซื้อใหวก่อนครับ ของใหม่แพงไม่คุ้มครับ

OverclockZone Member

อยากซื้อใหม่เหมือนกันครับท่านผู้รู้แต่ว่ายังไม่มีกะตังค์อ่ะครับ / ส่วนท่าน Wikorn ครับตอนนี้เครื่องผมใช้แรม 2 อัน คืออันแรก 256 MB พ่วงกับ 512 MB และมันไม่มี Slot ว่างแล้วอ่ะครับถ้าท่านแนะนำว่าแรมมือ 2 จะดีกว่าแล้วควรใส่เท่าไหร่ครับแล้วใส่การ์ดจอตามที่ผมถามไปมันใส่ไม่ได้หรือครับแล้วถ้าไม่เป็นการรบกวนท่านจนเกินไปกรุณาบอกรายละเอียดแบบถี่ยิบเลยได้ไหมครับว่า ยี่ห้ออะไรใช้ได้บ้าง , DDR บัสเท่าไหร่ (ของเดิมบัส 400 )
    แล้วใช้การ์ดจอกับซื้อแรมอันไหนคุ้มกว่ากัน คือแบบว่าผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมฯและกำลังลองทำงานด้านนี้ดูเลยยังไม่อยากลงทุนซื้อคอมฯใหม่ที่แพง ๆ ครับกะว่าลองใช้กับคอมฯเก่าไปก่อนนะครับ (ขอบคุณครับท่านผู้รู้ทั้งหลาย )

Bookmarks

Bookmarks