Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ SATA ขอบคุรมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ SATA ขอบคุรมากครับ

มันเป็นแบบนี้อ่าครับ คือผมเปิดเครื่องไว้ 3 ชั่วโมง แล้วมันหน้าจอดับไป (พักหน้าจอ)
    แล้วขึ้นมามันเป็นแบบนี้อ่าครับ อะไรที่เป็น SATA ใช้ไม่ได้หมดเลย ต้องรีใหม่ แต่ถ้าผมไม่อยากรีต้องทำยังไงอ่าครับ
    Last edited by X1950Pro; 24 Aug 2008, 11:40:49.

อาการหนัก เปลี่ยน XP ลงใหม่ดูครับ คล้าย XP เอ๋ออะปาว นะ

Comment

ลงใหม่ครับ ดีที่สุดแล้ว มันอาจจะเขียนไฟล์ผิดตอนลงวินโดวส์

Comment

กำคือว่าตอนลงใหม่มันก็ใช้งานได้นะงับ แต่พักหน้าจอแล้วติดมาอีกดันเป็นซะงั้น - -*

Comment

ประมาณ แผ่น XP ไฟล์ Driver ต่างๆ ตอน Setup หรือ install มีปัญหานะ หาแผ่นเวอร์ชั่นอื่นลงใหม่ นะ

Comment

ลงแผ่นวินเดิมๆที่ไม่ได้ปรับแต่งอะไร Work ที่สุดครับ แล้วลง Driver น่าจะหาย

Comment

ลองเซท bios ดูยังครับ ตรงพวก Sata Raid ถ้าเป็น Disable ก้อลองเซทเป็น enable ดูครับ แล้วเซทตรง Raid ที่มันให้กด F10 ตอนบูทก่อนเข้าวินโดส์อ่ะครับ

Comment

ผมก็ลงแผ่น Windows XP เพียว ๆ เลยครับ ไม่มีปัญหาดี

Comment

Working...
                X