Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยวกับพัดลมมีไฟครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยวกับพัดลมมีไฟครับ

ครับๆ รบกวนแนะนำหน่อยไม่เข้าใจซื้อครับ

คือจะซื้อพัดลมสีๆ มาแต่งเคส แต่พอเข้าไปดูรายละเอียดในเว็บร้านเจได...แอ่ งงไปเลย
    มันมีสีๆ อยู่ 2 แบบ คือ
    1. LED FAN
    2. UV FAN

เลยอยากทราบว่ามันแตกต่างกันยังไงในการแสดงแสงสีครับ เพราะราคาก็ต่างกันอยู่ 100 บาทครับ

ขอบคุณครับ

1. LED FAN จะหลอดไฟในพัดลม จะสว่างได้ตัวเอง

2. UV FAN จะไม่มีหลอดไฟ ในพัดลม จะเรืองแสงได้ต้องใช้กับ หลอดไฟ blacklight สีม่วงๆอะ

<-------------------- รูป เครื่องเรา UV FAN + หลอดไฟ blacklight

โดยส่วนตัว ชอบ uv มันสบายตากว่า led มันสว่างไปอะแสบตาไป

Comment

LED จะมีไฟในตัวเองครับ ใช้เดี่ยวๆ

UV ไม่มีไฟในตัวเองครับ ต้องใช้หลอด UV เป็นตัวกระตุ้นให้ตัวพัดลมสะท้อนแสงออกมา

***LED สีฟ้า จะให้รังสี UV ออกมาด้วยส่วนหนึ่ง***

Comment

แบบ มีหลอดในพัดลมก็มี เป็นไฟledสีม่วงๆ ก็สวยดี คือจะสะท้อนแสงๆ อ่ะครับ

ถ้านึกไม่ออก บอกเค้าให้ต่อให้ดูก็ได้ครับ

ถ้าไม่เล่น uv อย่าเอาครับ มันจะกลบหมด ถ้าเล่น led ก็ led อย่างเดียว

Comment

โอ้...เข้าใจแล้วครับ

เพราะฉะนั้นเราควรจะเลือกที่จะใช้ไฟประเภทใดประเภทหนึ่งเลยใช่ไหมครับ ไม่ควรที่จะให้รวมกัน

โอ้..เย่ ชอบ สว่างๆ เล่น LED ดีก่า

ขอบคุณมากๆครับ ขอบคุณทุกท่านเลยครับ

Comment

จัดไป รีบแต่งมาโชว์นะ

Comment

Working...
            X