Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเอา Ram 800 ใส่บอร์ด 667 มันจะใ้ช้ได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเอา Ram 800 ใส่บอร์ด 667 มันจะใ้ช้ได้มั๊ยครับ

คำตอบ : ได้ เพราะ Ram Bus 800 มี SPD ที่ Bus 533 หรือ 667

แล้วถ้าเอา Ram 667 clock เป็น 800 มันจะวิ่ง 800 ได้ป่าวครับ?

คำตอบ : ถ้า Mainboard คล๊อกได้ แรมไหว ไฟพอ ก็วิ่งได้

แล้วเอา Ram 800 clock เป็น 667 CL4 ได้รึป่าว?

คำตอบ : เหมือนข้างบน
    Last edited by volf; 3 May 2009, 05:19:42. Reason: ถามเองตอบเอง

คำถามนี่เห็นบ่อยมาก ขอตอบว่าได้ครับมันจะวิ่ง 667 ตามตัวที่บัสต่ำที่สุด

Comment

ใช้ได้ครับตัว board จะกดให้ bus ต่ำลงเอง

Comment

ได้นะคับแต่ บัส ก็ คือ 667 เท่าเดิม

Comment

ได้แต่ 800 วิ่ง 667 อ่ะนะ...

Comment

ใส่ได้ ทำงานตามที่บอร์ดรองรับได้แค่นั้นละ

Comment

ยังไงซะ ถ้าลองแล้วเวิร์คหรือไม่ อย่าลืมมารายงานผลด้วยนะ จะได้ใช้เป็นข้อมูลอ้างอิงได้ หุหุ

Comment

ดันครับ เปลี่ยนคำถาม

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Comment

ยืนยัน ใส่ได้แน่นอน

Comment

ดันครับ คำถามใหม่

Comment

Working...
                    X