Announcement

Collapse
No announcement yet.

driver(nvidia card)กับจอ wide สามารถปรับให้มันแสดงผลแบบจอธรรมดาได้มั๊ยครับ(เหลือขอบดำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• driver(nvidia card)กับจอ wide สามารถปรับให้มันแสดงผลแบบจอธรรมดาได้มั๊ยครับ(เหลือขอบดำ

เคยเห็นเค้าทำให้มันเป็นอัตราส่วนธรรมดาอะครับ แบบที่เหลือขอบดำๆข้างๆไว้ ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ
    พอดีจะขุดเกมเก่ามาเล่น card nvidia นะครับ

คงต้องลองปรับไล่ๆ ดูนะครับ ^^

Comment

ไม่มีคนมาตอบเรย

Comment

เดี๋ยวมาโพสให้ครับกลับจากที่ทำงานก่อนครับ^^ (ที่ทำงานมันเป็นcrtผมหาฟังชั่นในnvidiacontrolpanelไม่เจอครับ ที่บ้านเป็น226bwครับผมเคยปรับใช้อยู่รอแปบนะครับ)

Comment

ผมใช้ออนบอร์ดอยู่นะ(ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันหรือป่าว) ปรับตรงหัวข้อ Digital Flat Panel Settings ปรับได้หมดไม่ว่าจะเหลือขอบดำสองข้าง หรือ ย่นให้ภาพเหลือแค่กึ่งกลางจอเลยก็ได้

Comment

ที่วงแดงๆใว้อะครับลองทำดูครับ
            ปล.ตอบช้าไปหน่อยครับโทดที

Comment

ของผมเป็นแบบนี้อะครับ คือมันเหมือนเห็นจอผม philips 190cw7cs เป็นจอ CRT อะครับเลยไม่มีขึ้น
              ถ้าแบบนี้ทำไงดีครับ
              Last edited by hae-hae; 31 Dec 2007, 12:38:01.

Comment

รูปไม่ขึ้นอะครับ

Comment

คุณ deicide ครับขึ้นแล้วครับ ขอบคุณมากเลยครับที่มาช่วยตอบ

Comment

อย่างที่สองขึ้นอยุ่กับจอด้วย จอบางรุ่นมันฉลาดเกินไป สมมติ 19wide ปรับ 1024*768
                    มันขยายให้เต็มจอซะงั้น ต้องหาปิด function ใน osd ของจอเอา

Comment

ทำแล้วมันมีผลดี-เสีย ยังไงหรอคับ ไม่รำคาญหรอ เหลือขอบ - -

Comment

Originally posted by hae-hae View Post
                        คุณ deicide ครับขึ้นแล้วครับ ขอบคุณมากเลยครับที่มาช่วยตอบ
                        ครับผม

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
                          ทำแล้วมันมีผลดี-เสีย ยังไงหรอคับ ไม่รำคาญหรอ เหลือขอบ - -
                          เฉพาะเกมส์ที่มันไม่support widescreen เท่านั้นครับที่มันจะขึ้นขอบดำให้
                          หน้าจออย่างอื่นปรกติหมดครับ

Comment

แล้วตกลงมันแก้ได้มั๊ยครับ ลืมบอกไปผมใช้สายvgaอยู่ครับ ไม่ใช่dvi

Comment

ผมก็ไม่ทราบนะครับว่าทำไมของท่านถึงไม่มีฟังชั่นนั้นผมใช้driver 169.21 ครับถ้าไม่เสียเวลามากนักลองลง19.21ดูครับอาจจะใด้ก็ใด้

Comment

Working...
                              X