Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคนทอง VS ซิลิโคนเงินVS ซิลิโคนขาว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคนทอง VS ซิลิโคนเงินVS ซิลิโคนขาว

ซิลิโคนทอง VS ซิลิโคนเงินVS ซิลิโคนขาว 3ตัวนี้ตัวไหนเวิคสุดอะครับ ต่างกันประมาณกี่องศาครับ แล้ววิธีทา นี่ทายังไงอะครับ Socket 775 ครับผม ช่วยบอกหน่อยนะ

ทองไม่เคยเห็น อะ เคยใช้แต่เงินดีครับ

Comment

กับเครื่องผม มันก็เหมือนๆกันครับ

Comment

เงิน/ทอง ไม่เคยใช้อะครับ
        ใช้แต่ซิลิโคลนขาวธรรมดา (ถูกดี ^^ ยิ่งแพงๆ ไม่ต้องพูดถึง หิหิหิ ผมไม่ค่อยซีเรียส เรื่องความร้อนเท่าใหร่ เปิดใช้งานได้เป็นพอ)
        ก็พอใช้ได้ครับ ดีกว่าไม่มีใส่ หิหิหิ
        ผมใช้กับ E6600 @ 400 x 9 Idle 40c full 50c กว่าๆ
        ตอนนี้ใช้ E2140 ละ (เอา E6600 ไปแลกนะ ^^) @ 300 x 8 Idle 30c full 40c นิดๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          เงิน/ทอง ไม่เคยใช้อะครับ
          ใช้แต่ซิลิโคลนขาวธรรมดา (ถูกดี ^^ ยิ่งแพงๆ ไม่ต้องพูดถึง หิหิหิ ผมไม่ค่อยซีเรียส เรื่องความร้อนเท่าใหร่ เปิดใช้งานได้เป็นพอ)
          ก็พอใช้ได้ครับ ดีกว่าไม่มีใส่ หิหิหิ
          ผมใช้กับ E6600 @ 400 x 9 Idle 40c full 50c กว่าๆ
          ตอนนี้ใช้ E2140 ละ (เอา E6600 ไปแลกนะ ^^) @ 300 x 8 Idle 30c full 40c นิดๆ

เย็นจังครับ

Comment

เงินเงินเงิน

4 หัวไม้ขีด

ถ้าเล่น Dry Ice / LN2 ก็

ซีลีโคนเซรามิก

Comment

ถ้าเป็นหลอดละ 30-50 บาท 3อันนี้ไม่ค่อยต่างกันครับ

Comment

ปั่นซิลิโคนเองเลยคับ แจ่มมาก

Comment

สีทองกะสีเงิน มันแพ๊งแพง
                  เคยซื้อมาใช้ครับ หลอดละตั้ง 40 อิอิ

เวลาบีบออกมา มันเหลวๆ ดูแล้วไม่จับตัวเลยครับ
                  เลอะมือ เช็ดก้อไม่ค่อยออก

สีขาวเนี่ยแหละ แน่นอนที่สุด

Comment

Originally posted by fj View Post
                    ปั่นซิลิโคนเองเลยคับ แจ่มมาก

ทำไงหว่า

Comment

เท่าที่ผมตามอ่านจากหลายๆ กระทู้นะครับ

ซิลิโคน สีทอง เขานำสีมาผสมกับ ซิลิโคนสีขาวแบบธรรมดาเท่านั้นเองครับ

ส่วน ซิลิโคนสีเงิน ก็มีแบบที่นำ ซิลิโคนสีขาวแบบธรรมดามาผสมสีอีกเหมือนกัน
                      และ แบบที่มีส่วนผสมโลหะเงินแท้ๆ เข้าไป
                      แบบหลังนี้ ถ้าเป็นของมียี่ห้อและเป็นของแท้ จะมีราคาสูงกว่ามากเลยครับ

ลองอ่านบทความที่นี้ดูครับ
                      - http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=177
                      Last edited by Mark5; 30 Dec 2007, 23:07:55.

Comment

ไม่ต่างกันเลย ใช้ทั้งทอง เงิน ขาว อุณหภูมิเท่าเดิม - -a หลอดละ20-30บาท

Comment

Originally posted by Kira69 View Post
                          ถ้าเป็นหลอดละ 30-50 บาท 3อันนี้ไม่ค่อยต่างกันครับ
                          ยืนยันตามนี้ครับ จะเห็นผลต่างก็ต้องเป็นพวกArctic SilverหรือพวกMX-1 MX-2 ครับถึงจะเห็นผลต่าง

Comment

Working...
                          X